สั่งพิมพ์

ไม่dissใคร

ก้ใจมันเต้นเหงื่อมันราดเมื่อน้องทำตาปริบปริบ

อยากจะเดินไปบอกว่ารักข้างๆหูขอกระซิบ

เกบอาการเริ่มไม่อยุ่เมื่ออยุ่ใกล้เทอเนื้อแนบชิด

เทออาจไม่คิดอะไรแต่รุ้มั้ยว่าผมคิด

อยากจะได้ครองใจเทอขอยกมือและใช้สิท

เหนหน้าเทอแล้วหน้ามันแดงแก้มของผมสุนรวมโลหิต

อยากจะขอเทวดาแล้วอ้อนวอนสิ่งสักสิท

ให้เทอรักผมได้มั้ยอทิถานพลังจิต

จะแลกด้วยชีวิตผมก้ยอมโดยไม่คิด

แต่รุ้เอาไว้ซะด้วยว่าเทอน่ะใช่ไม่มีผิด

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +12 ลงท้ายทีละสองคำดูคับ ... 14-12-2009 10:14

นึกสนุกอยากแต่งไรม์กุบอกไว้ก่อนว่าโนดิส

ไม่อวดดีรึอวดนามกุมีแต่ไรม์เพราะกุน่ะไม่โชว์ฟิต

ใครว่าตัวเจ๋งไม่ดีจริงกุขอร้องว่าอย่าโชว์

มาบอกว่าเปนเทพเจ้าแต่มึงก็แค่วัวโคเว่ยย ย,,

• CP จิตพิสัย +15 11-1-2010 01:23

ภาษาไทยมีพันวลีงดงามไม่มีทราม

แต่งไรม์แบบเรื่อยเรื่อยไม่มีเรื่อนไม่มีตาม

เอมซีรักแผ่นดินถิ่นทองธรณีงาม

ไม่คิดจะทำเลวเสียศักดิ์ไม่รับคดีทราม,,

เยี่ยยย ย

• CP จิตพิสัย +15 11-1-2010 01:24

ใครใครก็บอกอ้างว่ารักชาติศาสตร์กษัตริย์

จะมีรึที่ใครซึกคนรึที่ริ  อาจจะขัด

หน้าไว้หลังหลอกมันแค่ภาพ มายา

จะมีใครมั้ยทำดีเพื่อชาติไม่ศักแต่ใช้ วาจา

เยี่ย ย ย  ย ย!!

• CP จิตพิสัย +15 เยี่ยม 28-1-2010 17:00