สั่งพิมพ์

โครงการ ใต้ร่มเย็น ๑ รายได้มอบบ้านเด็กสงเคราะห์ จ. ยะลา

งานนี้จะลงด้วยนะคะ ชอบภาคใต้ค่ะ เด็กยะลาน่ารักทุกคนเลย

.....................................................

ขอบคุณพี่เต้มากนะคะ เหนื่อยกว่าใครเลยนะเนี่ย

สุดยอดจริงๆค่ะ Cruel P

แล้วก็ nutsu นะ ขอบคุณมากค่ะ ที่เหนื่อยหน่อย ( อันนี้รู้กัน ) อิอิ

โทดทีนะคะที่เพลงนี้เสียง nutsu ไม่หวานเท่าที่ควรจะเป็น

เพราะ missdiss พลาดเองค๊า

......... ไว้ร่วมงานกันอีกค่ะ ......

[ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 19-9-2008 12:04 ]

โอวววววววววว พี่สาวอิงฟ้า  ชอบค๊า  เพลงฟังสบายหูดีจริงๆ ไม่มีขัด

หืมม ทำเพลงมะมีส่งสารพูดจาบอกน้องมั่งง่ะ  555

ป๋าโซ  โฟลดีค่ะ  คูลดาว สู้ๆเว๊ยยยย  เด็ก ชม.

.....................

บีทเพลงฟ้า  เพราะมากค๊า

[ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 21-9-2008 19:34 ]

ใต้ร่มเย็นคะ  ใกล้กำหนดแล้ว   ไม่แน่ใจว่าจะรอกันอีกหน่อยมั๊ยคะ

หรือว่าไง  ต้องรีบรวบรวมเหรอ

เห็นว่าเพลงยังไม่ออกมาก็หลายเพลง  สงสัยเป็นสมิงซุ่มกันมั่ง  555

สะพานใจ.mp3 - st md ns

เนื้อเพลง สะพานใจ

อันนี้ลิ้ง เพลงที่ร้องแล้วนะ http://www.mediafire.com/?sharekey=69fe1ea210dcdc39ab1eab3e9fa335ca4099965e98f159ac

Nut$u

แค่สะพานใจ อยู่ที่ไหน ตามหามันแล้วข้ามไป

ใต้ชายแดนไทย เหนื่อยแค่ไหน อยู่เพื่อวันใต้ร่มเย็น

วอนพรหลักเมืองยะลา วันที่กรรมท้าทายใจเรา

คงแค่คิดหมดชีวิตจิตดวงนี้จะได้ยิ้มอีกกี่ครั้ง

เวรกรรมที่เจอมันเกินรับแรง วันที่เจอมันเกินแสร้งทน

อยากหลุดพ้นจากตรงนี้ จะมีไหมใครที่สน

หากมีสะพานที่ช่างงดงาม พาพวกเราเดินไปหาทาง

ที่ปราศทุกข์สุขเปี่ยมล้น ที่มีรักเป็นดั่งมนต์

คงดึงใจเรากลับมาร่าเริง คงสุขใจชาวไทยรื่นเริง

แต่ยิ่งคิดกับยิ่งเหมือนว่าคุณนั้นยังแชเชือน

SingThai

บ้านผมเกิดเวรุวรรณเมืองยะลาที่ใครเล่าขาน

สถานการตอนนี้ ใครจะขอประคองใจลูกหลาน

ผมโตมาผมเห็นวัฒนธรรม ผมเกิดมาเคยคิดว่าเมืองนี้ช่างงดงาม

ถึงตัวผมจะอยู่ไกล ตากับยายยังรักบ้านเมือง

ไม่เคยย้ายไปไหน กายยังยึดติดกับบ้านเรือน

ที่ตัวท่านสร้าง ถึงบางสิ่งจะลางเลือน

ขอให้ท่านได้อุ่นใจ ลูกจะไม่ทิ้งบ้านเรา

ต่อนี้ขอให้วางใจ ให้สงบ เพื่อพบวันร่มเย็น

ให้คุณพระช่วยปลอบใจ วางสะพานให้ข้ามไป

อยากให้ทุกคนก้าวไป ด้วยบุญที่อิ่มเอม

เราจะช่วยให้กำลังใจ คนไทยจะรอรับเอง

อยากบอกเพื่อนผมที่ดูแลใต้อยู่ตอนนี้ สู้ต่อไปอย่าท้อถอย

เพราะเรายังมีพรุ่งนี้ หากวันใดที่เพื่อนถอยออกจากตรงหน้าที่ตรงนี้

คงไม่มีใครเป็นกำแพงใจจะช่วยสร้างสะพานข้ามทุกข์นี้

Mi$$Di$$

อยากให้ชาวใต้ช่วยสู้มันหันหน้าจับมือมันข้ามไป

ฝ่าฟันไปด้วยกัน ผ่านไปด้วยกันอย่าคิดแบ่งแยกใคร

ข้ามไปที่ฝั่งฝัน ที่มีแต่ความหวังเรามีอีกฟากฝัน

ที่จะลืมมัน ออกไปแล้วซึ่งความหลัง

เรื่องราวที่ผ่านมาถึงแม้มันเกินจะทน

ใครเล่าเดือดร้อนมา พอสักทีหยุดพาดพิงคน

อย่าคิดว่าช่วยได้ แค่เอามาเล่าแล้วแสร้งปลง

จะเหนือหรือกลางอย่าคิดง่าย หากไม่ช่วยกันก็ทุกทน

เมืองไทยที่สว่างไส ต้องกล้าหาญจิตใจโปร่งใส

อย่าคิดว่าเป็นแค่เรื่องรอบตัวที่แค่จดจำแล้วทำเฉย

อยากให้รู้ไว้ถ้าร่วมใจความสงบจะกลายเป็นคำเฉลย

อยากไห้รุ้ไว้ถ้าไม่เพียงแค่ฟังหรือดูจะสิ้นเหล่าชเลย

ยะลานราปัตตานี รู้ไว้ว่าคือเชื้อสาย

ทุกห้วงอารมณ์สิ้นคำเปรียบเปรียบ ยังน้อยไปคำว่าสลาย

คนที่เค้าห่างเค้าไกลจากเรา อยู่อย่างเศร้า มีล้นหลาม

มาเถอะมาร่วมสร้างสะพานใจต่อใต้ตั้งตรงที่ดินสยาม

Nut$u

ขอสะพานใจ ให้ไขว่ขว้า

ขอแค่แรงใจ กลับมาหา

-------------------------------------------------------------------------

[ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 1-10-2008 11:08 ]

.........

st ชื่อเพลงพักผ่อนอ่ะ ตรง 3 ชื่อท้ายเพลงมั่วไปรึป่าวคะ ต้อง StG นะคะ อีกอั้นนั่นมั่วแล้ว

ไงขอบคุณ stg มากๆนะคะสำหรับฮุก เพลงนี้พอดีต้นฉบับมันเพี๊ยนไปหน่อย เอามาแก้ใหม่มะวาน

ก็ยิ่งกระตุกเลยค่ะ บีทมั่วไปหมด แต่ที่เอามาให้ฟังเพราะชอบค่ะ ถึงจะเลื้อนตรงกระตุก อิอิ

เด๋วไงจะขอลองไปทำอีกตัวมานะคะ ถ้าไม่รอกันก็ไม่เป็นไรค่ะ ฟังสบายๆไปนะ

[ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 1-10-2008 13:43 ]

ว้าว แผ่นสวยจัง

น้องๆน่ารักกันสุดยออดเลยค่ะ

เห็นเเววเอ็มซีในอนาคตเลยนะ  อิอิ

Yamrollz   สุดยอดค๊า  ต้องขอบคุณพี่สาวคนสวยมากๆเลยค่ะ