สั่งพิมพ์

โครงการ ใต้ร่มเย็น ๑ รายได้มอบบ้านเด็กสงเคราะห์ จ. ยะลา

พอดีคุณ W2 ช่วยส่งข่าวโครงการนี้ให้ผม

แล้วผมกับเพื่อนๆทำเพลงกันอยู่

งั้นขอร่วมด้วย คงไม่ว่ากันนะครับ

ผมว่ามีประโยชน์ครับ โครงการนี้

เพลงไม่ผ่านไม่เป็นไรครับ ลองส่งดู

ทำกับเพื่อนๆ ใน Crew ครับ(Cool Down)

Cool Down - Take It Eazy

Take It Eazy - Cool Down

Download : http://www.filefreak.com/pfiles/73765/Cool%20Down%20-%20Take%20It%20Eazy.mp3

Lyrics

T-H-A-I อยากให้คุณลอง....Take it....Take it eazy....
ทุกๆ คน ที่กำลังจะทะเลาะกันน่ะ....ลองคิดอีกที
ก็ บอกให้ใจ มัน Cool มัน Cool Down....
ปลดปล่อยภาระ สักหน่อย
ปลดปล่อยความทุกข์ลงหน่อย
หากมันร้อน ยิ่งนัก ก็พากันพักก่อน
หากมันล้า เหนื่อยนัก ก็พาไปพักผ่อน
สิ่งเลวร้าย โยนทิ้ง โยนมันทิ้งคลอง
Thai.....Land...... Take It Eazy

(DT)
T-H-A-I เราทุกคนก็คนไทย
จะสูงต่ำหรือดำขาวเราก็คนไทย
พุทธ คริสต์ หรือ อิสลามเราก็คนไทย
มองดูคุณมองดูผมสิเราต่างกันตรงไหน (ห๊าา)
แค่มุมมองไม่เหมือนกันใช่ว่าต้องฟันแทง
ทำไมมัวทะเลาะกันเพียงเพราะน้ำมันแพง
การเมืองลุกเป็นไฟไม่เห็นทางกระจ่าง
ลองเปิดใจให้กว้างยอมรับในความต่าง (อ่า)
เย็นลงหน่อยคงมองเห็นถึงหนทางสว่าง
Just 1 2 3 4 5 to 10
แล้วจะพบความเย็นใจให้มันเป็นไป
ปัญหาคงแก้ไม่ยากเหมือนสวรรค์นั้นเป็นใจ (อ่า)
หนักไปอย่าฝืนแบกลองวางลงหน่อย
ยึดติดเกินไปยังฝืนแหก ทุกอย่างคงกร่อย
ปลงหน่อยปล่อยวาง Take it easy
Cool Down เข้าไว้ Don't make it dizzy

หากมันร้อน ยิ่งนัก ก็พากันพักก่อน
หากมันล้า เหนื่อยนัก ก็พาไปพักผ่อน
สิ่งเลวร้าย โยนทิ้ง โยนมันทิ้งคลอง
Thai.....Land...... Take It Eazy

(NRG)
ความแตกแยกที่ต้องแทบแทรกแผ่นดินหนี
มันยังเหลืออยู่มั๊ย ความมั่นคงในแผ่นดินไทยนี้
ทุกคนต่างดิ้นฝืนทน สังคมลุกเป็นภาคี
ความปราณีในถิ่นไทยหายไปไหนมีแต่คนราวี
ปฎิวัติรัฐประหารอย่าเพิ่งคิดให้วุ่ยวาย
คนตาดำ ๆ ที่แทบจะสิ้นชีพและร่างกาย
คิดจะเดินทาง เดินไปไหนต้องกลัวแต่อันตราย
รับรู้ปัญหากันหน่อย อย่ามัวแต่เดินลอยชาย
แบ่งแยกประเทศสยามที่เคยปรองดอง
เหนือจดใต้ลุกโชนแค่ไหนคุณเองก็ลองมอง
ให้แผ่นดินเปื้อนเลือดในวันที่มีพ่อคนเดียวกัน
ความเกลียด เบียดเบียน มากขึ้น จุดไฟเหมือนยิ่งราดด้วยน้ำมัน
ลองปล่อยวาง เชื่อมใจกัน ให้เป็นเหมือนทอง 1 แผ่น
เหนือ ใต้ ออก ตก คนไทยเหมือนกัน ก่อนทะเลาะ คิดดีให้ถึงแก่น
น้ำใจให้อภัย เมืองนอกเค๊าหลงไหล...
Take It Eazy ทำมันไปคนไทย อย่าให้เค้าสงสัย

(SO4)
ในแดนสยาม ทุกๆคน ที่ยังคิด ม๊อบ
ได้เวลาต้องหาวิธี คิด Stop
Hiphop Style ซิ่ง Shopper พาคุณ Shopping
Take It Easy กิน ไอศครีม ที่ราดด้วย Topping
ไม่ว่ายังไง ทุกคนยังพูดภาษาไทย...
ไฟ 3 จังหวัด ลองแก้ปัญหาด้วยภาษาใจ...
ที่บอกคุณ ที่สื่อสาร คือภาษาไมค์...
ปรึกษา กับตัวเอง เมื่อคุณไม่รู้จะปรึกษาใคร....
ลดลงหน่อย อย่าพึ่งไปร้อนตามน้ำมันแพง
พอเพียง เงินในบัญชีอย่าปล่อยให้มันแดง
เริ่มที่ตัวเอง ไม่งั้นจะเริ่มที่ใครแทน
เพื่อบ้านเกิดเมืองนอน ของทุกคนที่เรียกว่า "Thailand"
ยัง Cool Down ถึงแม้เวลาที่ You Down
ไม่อยากจะปวดหัว เวลา ที่ผมได้ดูข่าว
จะนายพัน นายพล ไปจนถึงประชาชน
จับมือ รักกันไว้ อย่าพึ่งไปก่อการจราจล

T-H-A-I อยากให้คุณลอง....Take it....Take it eazy....
ทุกๆ คน ที่กำลังจะทะเลาะกันน่ะ....ลองคิดอีกที
ก็ บอกให้ใจ มัน Cool มัน Cool Down....
ปลดปล่อยภาระ สักหน่อย
ปลดปล่อยความทุกข์ลงหน่อย

ขอบคุณครับ

[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 20-9-2008 02:12 ]

เย้ มาซักที

โย่ว คนไทยรักกัน

" Dont worry about a thing, cause every little thing gonna be all right."

อัลบั้มใต้ร่มเย็น - ฟ้า

ส่วน ใต้ร่มเย็น ของผมเสร็จแล้วรอของเพื่อนๆอยู่ครับ
งั้นผมขอทำต่อเพลงต่อไปเลยนะครับ
แจมกันได้ครับ เนื้อหาเพื่อสันติสู่ภาคใต้
เพลงนี้ชื่อเพลงว่า "ฟ้า" ครับ
ส่วนผม ผมรัวตามเคย 555

อัลบั้มใต้ร่มเย็น- ฟ้า โหลดบีท http://www.mediafire.com/?zt3mmmz0uzd

ท่านใดสนใจ แจมได้นะครับ จะอัพเอาลงกระทู้รึ ส่งให้ผมทาง M ก็ได้ครับ cpworld7@hotmail.com

[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 22-9-2008 18:14 ]

แจม เพลง ฟ้า ดี ก่า

ใต้ร่มเย็น บีท ไม่ ชิน

เพลงนี้ฟังบ่อย โคดๆ

โม๋ เมิง มัน กากสัดด้า !!!

อ่า 2pac บีทเกทโต้  อ๊า

ชอบเพลงนี้มากมาย

น่าลองๆ แฮะๆๆๆ

โอวววววววววว พี่สาวอิงฟ้า  ชอบค๊า  เพลงฟังสบายหูดีจริงๆ ไม่มีขัด

หืมม ทำเพลงมะมีส่งสารพูดจาบอกน้องมั่งง่ะ  555

ป๋าโซ  โฟลดีค่ะ  คูลดาว สู้ๆเว๊ยยยย  เด็ก ชม.

.....................

บีทเพลงฟ้า  เพราะมากค๊า

[ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 21-9-2008 19:34 ]

Cruel Pistol

ขอมอบเพลงเหล่านี้ลงอัลบั้ม ใต้ร่มเย็น ด้วยครับ

Cruel Pistol - น้ำตาใต้[PartII]

น้ำตาใต้ [PartII].mp3 -

ดาวน์โหลด

http://www.mediafire.com/download.php?xcheasq9qhy

Cruel Pistol - จักรยาน

cruelpistol-juk_gra_yan.mp3 - ดาวน์โหลด

http://www.mediafire.com/?z2ytgmfzyku

ตอนนี้ น้ำตาใต้ภาค 3 , ใต้ร่มเย็น , ฟ้า กำลังรอรวบรวมจากเพื่อนอยู่ครับ

[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 16-2-2009 05:52 ]

ใต้ร่มเย็น กับ ฟ้า แต่งเส็ดแล้วก๊าป คริคริ

รออัดพร้อมกานสหายหาดใหญ่เอ็มซี ไปแระคับ ชะแว๊บ
" Caddafee "

พี่เต้ รอเงินเดือน ออก ก่อน

ไม่เกิน วัน สุก

เด๋ว น้อง ไป อัด ที่ห้องพี่

ปล.เนื้อเพลงของผมมีหลายคนช่วยดู

และให้ คำแนะนำเกี่ยวกับเนื่อเพลง

อาทิ เช่น พี่แวน กรวิก จันทร์แด่น , พี่โรจน์ Hot Cronic , พี่นุ้ย P9d Doggtribe และก็ พี้ มิ้ง TORDED

เค้าบอก อัด แล้ว ส่งให้ เค้าฟัง ม๊างง

เงินเดือนออก แล้ว มี เฮ

เอิ๊กๆ !!!!!

โม๋ เมิง มัน กากสัดด้า !!!

Cruel Pistol

ขอส่ง วีรบุรุษกบฐไมค์ ภาค 1 ลงด้วยครับ

cruelpistol-กบฎไมค์[feat.Torded,Chimpan-Z Part I].mp3 -

ดาวน์โหลด
http://www.mediafire.com/?w3m3feamyyj

ใกล้ 30 ละครับทุกท่านนน