สั่งพิมพ์

โครงการ ใต้ร่มเย็น ๑ รายได้มอบบ้านเด็กสงเคราะห์ จ. ยะลา

พี่เต้คับ รอด้วยคับ

army B. pro-fha - ARMY B.

Linkโหลดคับ

http://www.mediafire.com/?zdw5zbnjiww เพื่อมีปัญหา

http://uppic.net/download.php?8a8d4c51e939a7f0d5d72e56710a1b83

เนื้อเพลงคับ

ฟากฟ้าของเรามันดูแล้วหม่นหมอง ประเทศชาติบ้านเมืองตอนนี้กำลังจะถูกครอง ผู้คนนั้นเสียชีวิตเพราะขาดการปกครอง พื้นแผ่นดินพื้นนี้ก็ขอให้ฟ้าประทานพร ไฟใต้จงมอดดับให้กลับสู่สภาพที่ปกติ ผู้คนที่เสียทั้งญาติมิตรนั้นเสียสติ รวมใจกันไว้อย่าให้ผู้ใดมาพิชิต พื้นแผ่นดินพื้นนี้ก็ด้ามขวานทองของไทยไง เอามือประสานขัดสมาดสมาธิ ไปขอพรพระเจ้าให้ไฟใต้จงยุติ คนไทยนั้นรักสงบแต่เมื่อมีรบขอให้สันติ ฟากฟ้าจงนิมิต ฝนตกมาดับไฟใต้ให้มอดไป ฟ้าประทานพรดั่งคือพรจากพระเจ้า อย่าให้ใครมาทำร้ายคนไทยด้วยกันให้แตกร้าว ข่าวคาวมันอือฉาวว่าคนไทยไม่รักกัน อย่าแบ่งชนชั้นวันนะมารักกันสามัคคี

[ แก้ไขล่าสุด mcarmy เมื่อ 30-9-2008 15:44 ]
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

และแล้วก็มาถึงวันที่การทำบุญสิ้นสุด ขอบคุณมากๆมากๆครับทุกทุกคนที่ช่วยกันมาถึงขนาดนี้ ยังไงก็รอซื้ออัลบั้มด้วยล่ะกันน่ะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

โห

เยนนี้ไม่ได้หรอ จาอัดไต้ร่มเยนเยนๆนี้อ่ะคัฟ

ได้ครับจนถึงเที่ยงคืนก็ได้ครับ อ่ะ ตี2ก็ได้ อิอิ

Cruel Pistol

เพลงใต้ร่มเย็นเต็มละครับ ยาวมากจะทำให้อัพโหลดมีปัญหา

ผมอยู่มิกซ์งานถึงหกโมง ครับ วันนี้ต้องไปค่าย
แต่ถ้าเพลงทำเอง ก็ลงได้เรื่อยๆครับวันนี้

สำหรับท่านที่ อยากแจมโค้งสุดท้าย แจมเพลง น้ำตาใต้ ภาค 3 และ เพลง "ฟ้า"ได้นะครับ ยังเติมได้อักเยอะ

[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 6-10-2008 09:43 ]

่T*T อดเร๊ย ใต้ร่มเย็นของข้าพเจ้า

เนื้อเพลงของฉันนนน T-T

แต่งใจแต่งอย่างดี ไม่มีเวลาอัด

ง๊าาาาาา ไม่ทันเยยย เห้อๆ

IN BUDDHA IN TRUST

ม่ายยย

[ แก้ไขล่าสุด JTooCooL เมื่อ 30-9-2008 18:55 ]

เป็นปลื้มครับกระผม

เพลงคุณกิ๊งก็เจ๋งนะครับ ผมชอบฮุคมากมาย

สะพานใจ.mp3 - st md ns

เนื้อเพลง สะพานใจ

อันนี้ลิ้ง เพลงที่ร้องแล้วนะ http://www.mediafire.com/?sharekey=69fe1ea210dcdc39ab1eab3e9fa335ca4099965e98f159ac

Nut$u

แค่สะพานใจ อยู่ที่ไหน ตามหามันแล้วข้ามไป

ใต้ชายแดนไทย เหนื่อยแค่ไหน อยู่เพื่อวันใต้ร่มเย็น

วอนพรหลักเมืองยะลา วันที่กรรมท้าทายใจเรา

คงแค่คิดหมดชีวิตจิตดวงนี้จะได้ยิ้มอีกกี่ครั้ง

เวรกรรมที่เจอมันเกินรับแรง วันที่เจอมันเกินแสร้งทน

อยากหลุดพ้นจากตรงนี้ จะมีไหมใครที่สน

หากมีสะพานที่ช่างงดงาม พาพวกเราเดินไปหาทาง

ที่ปราศทุกข์สุขเปี่ยมล้น ที่มีรักเป็นดั่งมนต์

คงดึงใจเรากลับมาร่าเริง คงสุขใจชาวไทยรื่นเริง

แต่ยิ่งคิดกับยิ่งเหมือนว่าคุณนั้นยังแชเชือน

SingThai

บ้านผมเกิดเวรุวรรณเมืองยะลาที่ใครเล่าขาน

สถานการตอนนี้ ใครจะขอประคองใจลูกหลาน

ผมโตมาผมเห็นวัฒนธรรม ผมเกิดมาเคยคิดว่าเมืองนี้ช่างงดงาม

ถึงตัวผมจะอยู่ไกล ตากับยายยังรักบ้านเมือง

ไม่เคยย้ายไปไหน กายยังยึดติดกับบ้านเรือน

ที่ตัวท่านสร้าง ถึงบางสิ่งจะลางเลือน

ขอให้ท่านได้อุ่นใจ ลูกจะไม่ทิ้งบ้านเรา

ต่อนี้ขอให้วางใจ ให้สงบ เพื่อพบวันร่มเย็น

ให้คุณพระช่วยปลอบใจ วางสะพานให้ข้ามไป

อยากให้ทุกคนก้าวไป ด้วยบุญที่อิ่มเอม

เราจะช่วยให้กำลังใจ คนไทยจะรอรับเอง

อยากบอกเพื่อนผมที่ดูแลใต้อยู่ตอนนี้ สู้ต่อไปอย่าท้อถอย

เพราะเรายังมีพรุ่งนี้ หากวันใดที่เพื่อนถอยออกจากตรงหน้าที่ตรงนี้

คงไม่มีใครเป็นกำแพงใจจะช่วยสร้างสะพานข้ามทุกข์นี้

Mi$$Di$$

อยากให้ชาวใต้ช่วยสู้มันหันหน้าจับมือมันข้ามไป

ฝ่าฟันไปด้วยกัน ผ่านไปด้วยกันอย่าคิดแบ่งแยกใคร

ข้ามไปที่ฝั่งฝัน ที่มีแต่ความหวังเรามีอีกฟากฝัน

ที่จะลืมมัน ออกไปแล้วซึ่งความหลัง

เรื่องราวที่ผ่านมาถึงแม้มันเกินจะทน

ใครเล่าเดือดร้อนมา พอสักทีหยุดพาดพิงคน

อย่าคิดว่าช่วยได้ แค่เอามาเล่าแล้วแสร้งปลง

จะเหนือหรือกลางอย่าคิดง่าย หากไม่ช่วยกันก็ทุกทน

เมืองไทยที่สว่างไส ต้องกล้าหาญจิตใจโปร่งใส

อย่าคิดว่าเป็นแค่เรื่องรอบตัวที่แค่จดจำแล้วทำเฉย

อยากให้รู้ไว้ถ้าร่วมใจความสงบจะกลายเป็นคำเฉลย

อยากไห้รุ้ไว้ถ้าไม่เพียงแค่ฟังหรือดูจะสิ้นเหล่าชเลย

ยะลานราปัตตานี รู้ไว้ว่าคือเชื้อสาย

ทุกห้วงอารมณ์สิ้นคำเปรียบเปรียบ ยังน้อยไปคำว่าสลาย

คนที่เค้าห่างเค้าไกลจากเรา อยู่อย่างเศร้า มีล้นหลาม

มาเถอะมาร่วมสร้างสะพานใจต่อใต้ตั้งตรงที่ดินสยาม

Nut$u

ขอสะพานใจ ให้ไขว่ขว้า

ขอแค่แรงใจ กลับมาหา

-------------------------------------------------------------------------

[ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 1-10-2008 11:08 ]