สั่งพิมพ์

โครงการ ใต้ร่มเย็น ๑ รายได้มอบบ้านเด็กสงเคราะห์ จ. ยะลา

ทศ 555555

ยังไงเราก็มีเวอร์ชั่นเต็ม ที่กระทู้สมิงเราอันนี้ครับ โหลดได้ ชิวๆ
น้องๆเพิ่งเคยเจองานใหญ่
สู้ๆ ครับ

[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 15-10-2008 02:36 ]

เด็กๆ ช่างไร้เดียงสา

เด็กๆ โตขึ้นมาขอให้เป็นคนดีของสังคมนะครับ

ต้องขอบคุณ Yamrollz กะ คุณแม่ ที่นำใต้ร่มเย็นเข้าไป ประชาสัมพันธ์ ใน แอมเวย์ ครับ
เราได้แผ่นจากทาง แอมเวย์ เยอะมากๆ
เป็นร้อย แผ่น!!! ทางสมิงต้องขอขอบคุณ ทาง แอมเวย์ มากๆ ครับ

ช่วยกันครับเอาให้เกิน ห้าร้อยแผ่น

เอ้า!! สมิงงงง เดินหน้าเต็มตัว
[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 21-10-2008 14:59 ]

คนชมเกินหมื่นละครับ  ปลื้มปิติ!!!

งาน Fat อ๊ะแน่นอน!!!555
ขอบคุณ ชาวสมิง มากๆครับ เรามีวันนี้ได้เพราะทุกท่านแท้ๆ

วันนี้ผมมีเรื่องฝากนิดนึงสำหรับศิลปินทุกท่านนะครับ

ใต้ร่มเย็นคือกระจกส่องใจ ฉนั้นใจเราต้องบริสุทธิ์

ผมขอห้ามใช้โครงการเราเป็นบันไดสู่ความดัง โดยเด็ดขาดนะครับ
ห้ามโปรโมทแต่เพลงตัวเอง รึดูถูกเพลงเพื่อนคนอื่นในอัลบั้ม

เราต้องทำเพื่อเด็ก ไม่ใช่เพื่อตัวเอง

ห้ามแอบอ้างชื่อ โครงการใต้ร่มเย็น เพื่อโปรโมทเพลงตัวเองโดยเด็ดขาด
หากผมสืบทราบว่าใครทำพฤติกรรมดังกล่าว
ผมขออนุญาติตัดสิทธิ์ การให้สัมพาสศิลปินคนนั้นๆตามคลื่นวิทยุ ต่างๆ ที่เรากำลังจะได้ไป

รวมทั้งหากมีการจัดมินิคอนเสิร์ตที่ใต้ขึ้นมาจริงๆ
ผมก็ขอตัดสิทธิ์ศิลปปินรายนั้นๆ ออกจากคณะทัวร์ ด้วยครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

ปล. ฝากๆๆๆ วันนี้วันที่ 31 ตค. วันเกิด น้องนัสซุ นะครับ
ขอให้ผลบุญช่วยส่งน้องให้ชีวิตมีแต่ความสุข ความเจริญ พบเจอแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตครับ
Happy Birth Day Nut$u

[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 31-10-2008 16:20 ]

ทัวร์ ใต้ร่มเย็น โดย ปูนซีเมนต์
คือโครงการต่อเนื่องจาก ใต้ร่มเย็น ครับ

หลังงาน FAT 8 นี้ผมจะเข้าไปคุยกับทาง ซีเมนต์สาขาใหญ่ที่ กทม นี้ครับ
ขณะนี้ แยมโรลกำลังรวบรวม โปรไฟล์ศิลปินทุกคน รูป กิจกรรม วัตถุประสงค์ 9ล9
ซึ่งเราจะขอทุนจากซีเมนต์มาจัดมินิคอนเสิร์ตยะลา 4 โรงเรียน

นั่นคือ

1.  ร.ร.เทคนิค ยะลา
2.  ร.ร. สตรี ยะลา
3   ร.ร. ผดุงประชา-พานิชยการ
4.  ร.ร. คณะราษฎรบำรุง จ. ยะลา

โดยทางเราจะเลือก 5 ศิลปินในโครงการใต้ร่มเย็นไปทัวร์ด้วยครับ
ซึ่งศิลปินต้องมีเวลาว่างลงไป 5 วันครับ และผู้ปกครองต้องอนุญาติด้วย 
มีค่ารถให้คนละ 5 - 6,000 บ. ครับ งานนี้จะเอาตากล้องลงไปด้วยคนนึงครับ

ตอนนี้คัดได้ 3 คนแล้วคือ

1. คอบบร้า 
2. นาโย
3. ทศกัณฐ์
4.  ?
5   ?

ใครสนใจลองลงชื่อในกระทู้ ได้เลยนะครับ
งานนี้ผมขอคัดตัวนักกีฬาเองนะครับ 555   ห้าวันที่เราลงไปทำกิจกรรม
วันแรกคือซ้อมครับ อีกสี่วันก็ ร้องวันละที่ วันละ หนึ่งโรงเรียน
งานนี้ เราจะร้อง เพลงในอัลบั้ม ครับ เป็นเวอร์ชั่นไม่เต็ม เลยต้องซ้อมกัน
แต่ละคนต้องร้องส่วนเพื่อนๆได้  5 คนนี้ต้องร้องแทนกันได้หมดครับ

อนึ่ง...  หากผมพบว่า ทัวร์นี้มีอุปสรรคซึ่งไม่สามารถแก้ไขได้เกิดขึ้น
ผมก็จะขอ งด ไปนะครับ  ต่างจว. ผมก็ไม่เคยจัดทัวร์เองมาก่อน 555
ถ้าเกิดอะไรๆมันขลุกขลิกเกินไปก็ Cancel ซะเพื่อความสบายใจของศิลปิน เรานะครับ

สมิง!!!!!!!!!!
ยังงายยยย!!!!!!

[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 6-11-2008 01:49 ]

ใครสนใจ เป็นศิลปินลงไปทัวร์ หัดร้องเพลงใน อัลบั้ม ใต้ร่มเย็น กันพลางๆนะครับ
โหลดเพลงเวอร์ชั่น ใน กระทู้นะครับ เพราะในซีดีเอามาหัดร้องเดี๋ยวจะสับสน

เพลงที่เล็งๆไว้มี

1. ใต้ร่มเย็น
2. Just Smile
3. ฟ้า
4. ไม่รักไม่พูดไป
5. จักรยาน

อาจมีเพิ่มเพลงครับ ขอคำนวนดูก่อนครับว่า หอบแดกกันรึเปล่า

ปล.  จริงๆอยากเอาน้องส้มไปทัวร์ด้วยมากๆ แต่ไปตั้ง 5 วันค้างโรงแรมคงไม่เหมาะเท่าไหร่ 555

[ แก้ไขล่าสุด cruelpistol เมื่อ 6-11-2008 14:01 ]

ตกลง มี 5 คนนะครับ

1. คอบบร้า 
2. นาโย
3. ทศกัณฐ์
4.  Cruel Pistol
5   Monkey King

ตากล้องคนเดิมคือคุณ หมูครับ ตอนนี้รอเรื่องวันอย่างเดียว

ตื่นเต้นๆๆๆ

วันศุกร์นี้ ผมจะลงไปยะลาด้วยตัวเองเลยครับ
จะไปสอบถามข้อมูล จาก ร.ร. ทั้งสี่แห่งไว้ก่อน

ส่วนใหญ่ คนต่างจว. ที่ผมเจอไม่ค่อยปิดบังนะครับ
พอถามบ้านอยู่ไหน เค้าจะรีบบอกเลย ประมาณว่าเผื่อเราภาคเดียวกัน