สั่งพิมพ์

illslick - Gangsterism

อิลล เขามีชื่อมาตั้งนานแล้ว เพลงเขาเจ๋ง อย่าไปว่าเขาเลย

ก้อจิงอย่างที่เขาบอก ทำอย่างหั้ยได้ แล้ว ค่อยมาปากดี

อีกอย่าง ถ้าไม่แน่จิง คงไม่กล้าด่าอย่างนี้ เพลงนี้ด่า

PP"DREAM ลาตินหัวดอครับ  เรื่องจริงทั้งสิ้น โม้แหลก

เด็กสลัม จะมีรถเป็นร้อยได้หรอ เพ้อจริงๆ พอแฟชั่น

gangster หมดยุค มันก้อหยุด เป็นตัวของตัวเองหน่อย

อิลล มันflow มาตังนาน แล้ว

ถามคนที่เขาเป็นนักฟังจิงๆ เขาจะรุจัก ไม่ใช่มือใหม่

อย่าไปว่าเขาเลย พวกเราทำให้ได้ครึ่งของเขา

แล้วค่อยไปเสนอหน้า 

*****พวกมึงอยากดังมากใช่มั้ย ทีหลังก้อไป feat กับ justin bieber จะได้จบ ******   คำนี้น่าจะเหมาะ

เอ่อ.....ก่อนอื่นเลยนะครับ

ผมเป็นนักฟังครับ ...ไม่ใช่นักสร้างสรรค์

ฟังมานานแล้วครับ นานจนรู่ว่าใคร ดับใครรุ่ง

ใครมันลืมตัว หรือว่าเป็นยังงัย ไม่รุ้นะครับ

ฟังหมดทุกอย่าง metal,rap,gunt,punk

ทีแรกๆ ก้อไม่ได้นึกชอบ rap หรอก แต่ฟังครั้ง

แรก รุ้สึกว่าวง snippy ของไทยนี่แหละ จากนั้น

ก้อฟังเรื่อยๆมา มีเยอะครับ ที่บ้าน ตั้งแต่ เทป

ยันซีดี ก้อเชื่อมั่นนะ ว่าผมก้อมีข้อมูลมาพอสมควร

บางวงเนี่ย โครตเง่า คุณ clashrush ยังไม่เกิดด้วยซ้ำ

ฉะนั้น หุบปากไปนะครับ .......

ทีนี้ มาเข้าประเด็น อยากเรียนถามคุณ CP~  ที่คุณว่า

PP"DREAM เขาไม่เกี่ยว ถ้าไม่เกี่ยวจริงๆ ผมก้อต้องขอ

อภัยมา ณ. ที่นี้ แต่ ผมมีข้อ สังเกตนิดนึง ตรงๆ ท่อนสุดท้าย

ของเพลง ที่ คุณ อิลล กล่าวว่า "เตริกร์ โฮมมี่ หรือ เตริกร์ โฮโมวะไอ้สัตว์ ไอ้เหี้ยเอ้ย"

คำว่า "เตริกร์ โฮมมี่" ทำไมมันบังเอิญไป ตรงกับเพลงของ PP'DREAM ที่เนื้อหาบอก

เต็มๆ ว่าพวกเขาคือ "ThugHomies ของประเทศไทย"  ถ้าอย่างนั้น คุณอิลก้อคงจะ

เอ่ยพาดพิง ถึง ThugHomies ที่เป็น gangster อยู่ในแอลเอ ซึ่ง...นั่น คือของจริง

แต่....ในเนื้อหาของคุณอิล หมายถึง คนที่  จะเลียนแบบ วิถีชีวิตของ gangster

ไม่ใช่หรือ ...... ถ้ากระผมเข้าใจผิดเองต้อง ขออภัยด้วย ....// raper อยู่ได้ด้วยยอดขายครับ

ไม่ใช่ ระบบ free file. ในเมื่อพวกคุณทำเพลงเพื่อฟังกันเองในกลุ่ม อย่าเลย อย่าเรียกตัวเองว่า

"ศิลปิน"เพราะนั่นคือคำที่คุณอุปมากันเอง 

เพลงของพวกคุณมันห่วย ยอมรับเถอะ..........หรือไม่ก้อเลิกทำซะ

*ผมเป็นนักฟัง ไม่ใช่นักวิจารณ์ อาจใช้คำไม่ถูกต้อง ต้องขออภัยมา   ณ... ที่นี้ด้วย 

/คนลพบุรี/

อ้าวกระผมเพิ่งรู้ ว่าคุณ CP ไม่ได้มีปัญหาด้านการศึกษา

ฉะนั้น ก้อต้องเข้าใจอะไรใหม่ๆ ในกระทู้นี้กระผมมี2ข้อคำถาม

ข้อที่หนึ่ง

*ทีมงาน* ที่คุณเอ่ยมา คุณเปิดบริษัท องค์กร หรือค่ายเทปด้วยเหรอ หรือว่า เรียกให้มันดูดีเฉยๆ ถ้าจริงอย่างข้างต้นที่คุณบอก

ที่คุณ เป็น production เป็น producer บ้าง  ใคร่ อยากขอข้อมูลเพื่อตรวจสอบ ที่อยู่ *แอบอ้าง โดยชื่อจริงนามสกุลจริง*

ที่อยู่บริษัท ห้างร้าน  ที่คุณจดทะเบียน นะ

ข้อที่สอง

กระผมชื่อ นาย มนัส  บวรกิจดำรง  

อายุ 29 จะโพสเบอร์ โทรคงไม่เหมาะ 

อยากรู้ว่าผมหน้าตายังงัย มาหาที่ลพบุรี

ได้ครับ ที่บ้านเป็นสำนักงานขายประกัน

ด้านหน้า ห้าง บิ๊กซี อยากฟ้องร้องก้อได้นะครับ 

ผมก๊อบทุกคำพูดของคุณไว้ฟ้องผมแล้ว 

ผมคนจริงครับ ไม่ใช่ดีแต่ พิม 

*อย่าลืมส่ง ชื่อคุณ ที่อยู่คุณ บริษัทคุณ

จะเล่นกันทางกฏหมายก้อได้ครับ 

ผมรับผิดชอบในคำพูดอยู่แล้ว ส่งสำนวนฟ้อง

เมื่อไร ส่งเมลล์มานะ ผมได้ให้ที่อยู่บ้านไป     

อ้อ....อีกเรื่อง ผมไม่ใช่นักสร้างสรรค์ ผมเป็นแค่นักฟัง

แต่ก้อไอ้นักฟังอย่างผมนี่แหละ ศิลปินมันถึงอยู่ได้

เพราะ ผมซื้อครับ ซื้อคุณภาพ ไม่ใช่มลพิษทางเสียง

อย่าง.......

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • pongfucking69 จิตพิสัย -10 ค.ว.ย 3-1-2011 00:49
  • Sming จิตพิสัย -30 ไอ้ปลวก 2-1-2011 22:04