สั่งพิมพ์

illslick - Gangsterism

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย Slipknik เมื่อ 2-1-2011 13:57 raper อยู่ได้ด้วยยอดขายครับ ไม่ใช่ ระบบ free file. ในเมื่อพวกคุณทำเพลงเพื่อฟังกันเองในกลุ่ม อย่าเลย อย่าเร ...

จากข้อความของพี่นิค ขอก็อบมาวางไว้หน่อยนะคะ

............................................................................................................

raper อยู่ได้ด้วยยอดขายครับ

ไม่ใช่ ระบบ free file. ในเมื่อพวกคุณทำเพลงเพื่อฟังกันเองในกลุ่ม อย่าเลย อย่าเรียกตัวเองว่า

แยกคำว่าศิลปินกับนักการตลาดให้ออกก่อนเถอะครับ

"ศิลปิน"เพราะนั่นคือคำที่คุณอุปมากันเอง 

เพลงของพวกคุณมันห่วย ยอมรับเถอะ..........หรือไม่ก้อเลิกทำซะ

เคยได้ยินสุภาษิตไทยไหม"มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ" คุณกำลังทำมันอยู่ครับ

*ผมเป็นนักฟัง ไม่ใช่นักวิจารณ์ อาจใช้คำไม่ถูกต้อง ต้องขออภัยมา   ณ... ที่นี้ด้วย

ผมไม่ให้อภัยคุณครับ คุณดูถูกศิลปิน ดูถูกความฝันของคนหลายๆคน

ผมไม่อยากจะเสียเวลาพิมพ์อะไรให้มากความ ถ้า คุณไม่คิดจะอ่าน แต่นี่ผมคิดว่าคุณจะอ่าน และ ทำความเข้าใจกับมัน เราคนมีอารยธรรม เราต้องมีเหตุผลครับ

..................................................................................................................

เห็นด้วยกับทุกข้อความของพี่นิคนะคะ

แต่จะขอพูดเสริม นิดนึงในฐานะคนฟังเพลงเหมือนกัน

เพลง 1 เพลงมันมีเรื่องเล่าอะไรมากมาย เพลง1เพลงมันไม่ใช่แค่เพลง และ แต่ละเพลงก็มีคุณค่าในแบบฉบับของมัน

ขออภัยที่ต้องมาคอมเม้นนะคะ 

ความฝันของคนฟังก็คือการได้ฟังเพลงจากคนที่พวกเค้ารอคอย ดูๆไปแล้วก็เหมือนจะไม่มีอะไรมาก เป็นอะไรที่ง่ายๆ แต่เราก็อยู่กันได้ด้วยสิ่งๆนี้ไม่ใช่หรือคะ 

เราคนมีอารยธรรม เราต้องมีเหตุผล คำนี้ใช่เลยค่ะพี่นิค และที่สำคัญคือเราต้องเปิดตา เปิดใจ ให้กว้างด้วยจะยิ่งดีเข้าไปใหญ่

----------- PEACE ------------------

[ แก้ไขล่าสุด Kz-Zoran เมื่อ 2-1-2011 16:10 ]
งด ทำเพลงแค่ปีเดียว ทำไมรู้สึกว่าหากกลับมาต้องมีเรื่องหวาดเสียว

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย tee-k เมื่อ 2-1-2011 12:52 เอ่อ.....ก่อนอื่นเลยนะครับ   ผมเป็นนักฟังครับ ...ไม่ใช่นักสร้างสรรค์   ฟังมานานแล้วครับ นานจนรู่ว่าใคร ...

ขออนุญาตนะคะ คุณ tee-k

จะได้ไม่เข้าใจอะไรผิดไปมากกว่านี้อีก 

และไม่อยากให่เรื่องมันบานปลาย ไปมากกว่านี้

เลยอยากให้คุณดูคลิบนี้ซักหน่อย เผื่ออะไรๆจะได้กระจ่างมากขึ้น 

ป.ล. ไม่ได้มีเจตนาร้ายใดๆแอบแฝงนะคะ แต่เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง ไม่รู้ย่อมไม่ผิดค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=mhrwdDf9K2k

สันติ นะคะ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 จริงๆมันรู้แต่มันปลว ... 2-1-2011 22:15
งด ทำเพลงแค่ปีเดียว ทำไมรู้สึกว่าหากกลับมาต้องมีเรื่องหวาดเสียว

เลยป้าย...ไปกันใหญ่เเล้ว