สั่งพิมพ์

illslick - Gangsterism

สงสัยจะเรียนหนักไปหน่อย 55555

ผมว่าอย่าพึ่งแบนเลยพี่
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 ห้าาาาาา 16-11-2010 00:31

เชื่อผมเถอะครับ บางเรื่อง มันไม่ใช่ปัญหาที่จะต้องมาปั่น เพราะ คู่กรณีคู่นี้ คือ Realationz กับ Illslick ซึ่ง ถ้าอัพเดทก็จะรู้แล้ว มองดูการดิสกันครั้งนี้เป็นสีสันครับ ผมไม่มีความเห็นสำหรับเรื่องนี้ เพราะ เหตุผลทั้งสองฝ่ายมี แต่สวนทางกัน มันก็ไม่ใช่เรื่องของผม ที่จะต้องมาทำความเข้าใจว่า เฮ้ย อิลแม่งด่าใครวะ แล้ว PP'Dream กับ สยาม 35 เอ้า มึน งง กันไปหมด เมื่อความจริงมันกระจ่างแล้วว่าใครเป็นใคร ก็อย่าปั่นครับ กระแสแบบนี้ ไม่ใช่กระแสดังครับ กระแสดับ ก้ขอชี้แจงแต่เพียงเท่านี้ครับ สำหรับผม ทุกคนคือเพื่อน ใครไม่คิดแบบผมก็แล้วแต่ครับ สงครามคีย์บอร์ดมันเกิดขึ้นง่าย ทุกคนยังต้องทำงานร่วมกันครับ ในฐานะ คนทำเพลง จะผิดใจอะไรกัน มันไม่ถึงลูกหลานหรอกครับ วันใดที่ความเห็นและเหตุผลเขา ไปทางเดียวกัน เขาก้คือเพื่อนกัน เห้อ พิมพ์เยอะต้อนรับปีเลย คิดว่าจะเข้าใจเหตุผลของผมนะครับ

raper อยู่ได้ด้วยยอดขายครับ

ไม่ใช่ ระบบ free file. ในเมื่อพวกคุณทำเพลงเพื่อฟังกันเองในกลุ่ม อย่าเลย อย่าเรียกตัวเองว่า

แยกคำว่าศิลปินกับนักการตลาดให้ออกก่อนเถอะครับ

"ศิลปิน"เพราะนั่นคือคำที่คุณอุปมากันเอง 

เพลงของพวกคุณมันห่วย ยอมรับเถอะ..........หรือไม่ก้อเลิกทำซะ

เคยได้ยินสุภาษิตไทยไหม"มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ" คุณกำลังทำมันอยู่ครับ

*ผมเป็นนักฟัง ไม่ใช่นักวิจารณ์ อาจใช้คำไม่ถูกต้อง ต้องขออภัยมา   ณ... ที่นี้ด้วย

ผมไม่ให้อภัยคุณครับ คุณดูถูกศิลปิน ดูถูกความฝันของคนหลายๆคน

ผมไม่อยากจะเสียเวลาพิมพ์อะไรให้มากความ ถ้า คุณไม่คิดจะอ่าน แต่นี่ผมคิดว่าคุณจะอ่าน และ ทำความเข้าใจกับมัน เราคนมีอารยธรรม เราต้องมีเหตุผลครับ

• Kz-Zoran จิตพิสัย +10 เค้าคิดได้แค่นี้เองห ... 2-1-2011 15:49

ผมบอกแล้ว สงครามคีย์บอร์ดเกิดง่าย ถ้าคุณจะย้อนถามผมว่า แล้ว มึงเสือกอะไร ผมจะตอบเผื่อไว้เลยว่า เว็บนี้ ตั้งแต่ database ยัน เว็บหลักๆ ผมมีหน้าที่ดูแลครับ ขอบคุณครับ

พอเถอะครับ เริ่มเละ

แล้วคิดว่า ศิลปินไม่เลือกคนฟังเหรอครับ โดยเฉพาะ คนฟังที่ วุฒิภาวะยังไม่ถึง ก็ไม่ควรฟังครับ(เว้นแต่จะสรรหากันมาฟังเอง)

พึ่งเริ่มปี ไม่อยากมาเต็ม 5555

มาหาเรื่องเอง แล้ว งอแงเหรอครับ พิมพ์ไม่รู้เรื่องเอง ดูถูกคนนั้นคนนี้ มีปัญหากับตัวเองมากมายก็เข้าวัดเข้าวามั่งเถอะครับ ในฐานะผู้ดูแลระบบ คุณมันก็แค่ ข้อมูลขยะ ในระบบฐานข้อมูล ผมขี้เกียจเสียเวลาครับ คุณจะอยู่ที่ไหนก็ตามแต่ มันก็เรื่องของคุณ ทุกอย่างที่เกิดขึ้น เพราะวาทะเรืองแสงของคุณเอง ใครผิดครับ คิดดูให้ดี จะท้าให้เขามาทำไมครับ เรื่องปัญหาคีย์บอร์ด ใครก็พิมพ์ได้ ผมอยากจะพิมพ์ว่า ผมอยู่ อเมริกา หรือจะดาวอังคาร ผมก็พิมพ์ได้ครับ ที่นี่คือที่รวมของศิลปิน อีกอย่างนึง จะมากล่าวอ้างเป็นผุ้ฟังอะไรยังไง ผมไม่สนใจครับ ดังที่บอกข้างต้น ใครก็พิมพ์ได้ ผมไม่สนใจหรอกครับ คุณมันแค่สีสันต้อนรับปีใหม่ ไม่ให้เงียบเหงา นี่คือคิดในแง่ดี และอีกอย่างนึง การลงมือทำไม่ใช่เรื่องยากครับ เด็กๆที่นี่เข้ามาหัดไรม์ ฝึกการแต่งเพลง ฯลฯ ศาสตร์และศิลป์ของที่นี่มีให้ศึกษาเยอะแยะครับ ที่นี่ไม่ต้อนรับครับ สมัครมาล้านชื่อ ก็ไม่ต้อนรับ ทัศนคติของคุณเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนครับ อย่าทำเสียเรื่อง และ ให้คนอื่นเสียอารมณ์กับการกระทำของคุณ ถ้าคุณคิดว่าแน่พอ เชิญ ห้องสงครามสมิง ไปตั้งกระทู้ครับ รับรอง คนที่นี่ จะยืดอกไปหาคุณแน่นอนครับ ผมรู้ว่าคุณต้องเข้ามาอ่าน ที่นี่เราให้เสรีภาพในการรับข้อมูล และกรุณา ทำความเข้าใจซะใหม่ด้วยครับ และจะหาว่าผมเสือกไม่ได้ เพราะ ผมคือผุ้ดูแลที่นี่ อย่าทำให้คนอื่นรำคาญมากกว่านี้ครับ ส่วนเรื่องกระทู้ ตั้งไม่เป็น ผมจะสอนวิธีให้ นะครับ และขอความกรุณาอย่าใช้ฟ้อนท์ใหญ่ครับ เปลือง pixel ของหน้าจอคอมพิวเตอร์ครับ จะมาทำสงครามคีย์บอร์ดกันอย่าทำครับ เสียเวลาลบ ขอบคุณครับ
  • Sming จิตพิสัย +30 5555555555555 4-1-2011 21:50

ฟรีโมเด็มแน่นอน บ้านผมใช้ 3BB แถมฟรี โมเด็มเร้าท์เตอร์ 1 ตัว