สั่งพิมพ์

BATTLE สังเวียนไรม์ (ฝึกสมองประลองปัญญา)

BATTLE สังเวียนไรม์ (ฝึกสมองประลองปัญญา)

ไม่ได้เกลียดหรือโกรธอะไรกันมานะครับ แค่ประลองปัญญา(ซ้อม)
คำมันอาจจะแรงไปเพราะมันเป็นBattleเข้าใจนะครับ.........

SGมีไรม์ดีก็ออกมาโชว์อย่ามาทำคุยโว
กูก็ไม่ใช่ใหญ่โตอยากจะวัดมึงไอ้จิ๊กโก๋
แพ้แล้วพานไอ้ศันดานยังเสือกมาวิจารณ์
อยากจะด่ากูก็ด่าไปอย่ามาไรม์บังหน้า

มึงมันแค่ลูกขี้ข้าอย่ากวนตีนมาทำซ่าส์
ถ้ามีปัญหาแล้วมึงมีปัญญาก็ไรม์มาไอ้ห่า
จะบอกกูว่าไม่กล้ามึงก็เดินเท้าก้าวเข้ามา
กูจะตบหน้ามาท้าทายมึงเป็นได้แค่ลูกไก่

หวังว่ามึงจะไม่หายหัวตามตัวมึงยากนัก
เพราะว่ามึงมันขี้กลากชอบเปิดดากหนี
ธรณีนี่นี้เป็นพยานกูจะสั่งสอนมึงซักทีSG
อย่างมึงคงไม่มีน้ำยาว่ากูแค่นิดมึงคิดผิด

ลองมาดูคำกูspeakมึงคงหลอนเป็นโรคจิต
บิดเบือนความเป็นจริงเหมือนเล่นละครลิง
ไม่มีหน้ามาท้าชิงเพราะมึงนั้นมันไม่ใช่คิงส์
แล้วรู้มั้ยมึงคืออะไรถ้าไม่ใช่ปลิงที่อิงอาศัย

..........................................................

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 10-7-2012 21:34
~~~จูนไม่นิ่ง วิ่ง8วิ~~~

ได้เลยวะไอ้หน้าละอ่อนอย่างมึง

จำไว้กุ SG จะทำให้มึงได้ซึ้ง

ขอแค่ไม่กี่ประโยคกุก็ทำให้มึงอึ้ง

มึงก็คงมึนกับกุที่ทำให้มึงตะลึง

มามามีปัญหาอะไรก็ว่ามา

กุลูกผู้ชายพอไม่ใช้มึงนะไอ้หน้าหมา

อย่าคิดที่จะอวดมาทำซ่า

เดวกุจะตบมึงด้วยไรม์ให้หายบ้า

ท้ากุแบทมึงแน่จริงจริง

แต่มึงก็แค่ไอ้ตูดลิง

กุเข้ามาRAP ให้เหมือนสมิง

แต่มึงเข้ามาเหมือนผีสิง

ไรม์ยังห่วยแตกยังคิดจะมาแจก

ค.ว.ย เอาไปแดกกุจัดให้ไม่ต้องแปลก

หัวสมองอันน้อยนิดเอาตีนกุไปเขี่ยดูสักนิด

ของกุใหญ่อย่าคิดมาสะกิดสแลงแทงไปชีวิตมึงก็ปลิด

---ScapeGoat.---

ดีครับสมน้ำสมเนื้อดี....................

ต่อๆ...

ClasHRushโบกพัดปฐพีธรณีสิ้น
อย่าคิดมาเล่นลิ้นเดี๋ยวจะนอนดิ้น
สำลอกไรม์ได้แค่นี้ก็กลับไปนุ่งซิ่น
ทำได้แค่นี้อย่าหวังจะได้เข้าWin

คำกูมันบีบใจฟังที่ไรมันเจ็บจี๊ด
ไม่ต้องSmock weedก็ไหลปี๊ด
อยากได้บัลลังก็เข้ามาอีกครั้ง
ถ้ายังหายใจก็เอาไรม์มึงมาดวล

เยี่ยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ฝึกสมองพ่อมึงดิเป็นเหี้ยไรไอพวกเวร

รุ่นใหญ่หรือรุ่นไหนรุ่นกูน่ะชั่วเอง

มึงมันมั่วเพลง ตัวเองมึงยังจำไม่ได้

อยากจะแร็พด่าคนโทษทีพวกมึงยังไร้สไตล์

ของจริงอยากทำให้มึงอัดเอา

ไรม์พวกมึงยังเด็กพ่อบอกให้ขัดเกลา

สิ่งที่สรรค์สร้าง เด็กเอ๋ยเจ้ามิปฏิบัต

สร้างเพียงแตกแยกเท่านั่นได้ยินมั้ยไอสัด

ชนะแล้วยังไงสักวันเจ้าก็ต้องตาย

แพ้แล้วยังไงหรือมีใครด่าเจ้าว่า พ่องควาย

จดจำไว้จงดีทารกเอ๋ย ก่อนจะวอดวาย

สิ่งที่เจ้านั้นทำรักมันจริงหรือ หรือเพียงแค่ทอดกาย-

ทอดใจ ปล่อยออกไปเป็นความเก๋า

สิ่งผู้ตรัสรู้รับรู้ทุกสิ่งเพียงความเขลา

โลกมนุษย์ลูกเอ๋ยจงพิจารณา

ชื่อเสียงเงินทองลาภยศสัตว์ประเสริฐมันแค่พรรณนา

ขอคารวะรุ่นพี่ที่สอนสั่งตัวผมเป็นดั่งแมลง
จะพลิกแสลงสักกี่บทที่แสดงก็แค่แมงเม่า
ใครเล่าจะปราชณ์เปืองเรื่องไรม์เท่าพี่ได้
ยอมรับว่าห่างไกลเป็นได้แค่ปลายแถว

๋JTooCooLผมน้อมรับตัวพี่เป็นครูผู้รู้วิชา
ไฉนเลยจะกล้าท้าทายแพ้พ่ายให้อายคน
อย่าเข้าใจผิดผมไม่ใช่ทรชนยังไม่อับจน
หนทางมีเลือกเดินฝนไรม์เข้าไปเพชิญ

ไม่เทียบชั้นราชันยักษ์ฟังคำี่พี่ผมประจัก
อักษรสระผมคงไร้พ่ายมีแต่ความจริงใจ-
ไม่เป็นรองใครอยากจะไรม์ไม่ได้ทอดกาย
การกระทำไม่ได้มีเจตนาร้ายอยากให้เข้าใจ

ไม่ได้อยากเป็นที่หนึ่งไม่ต้องการให้ใครมาทึ่ง
และไม่หวังจะพึ่งใครความเกรงใจมันอยู่ภายใน
จะให้ไรม์ไปปะทะคงไม่ไหวเหมือนเตรียมตัวไปตาย
ขอถอยทางให้พี่คือรุ่นไหญ่ตัวผมก็จะไรม์แบบเด็กไป...............

ขอบคุณครับ

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 18-4-2010 22:00 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • JTooCooL จิตพิสัย +10 ดีมากน้องเอ๋ย 20-4-2010 00:40

ต้องศึกษาหน่อยนะ เรื่องไรม์ นาย ยังขาดอีกแยะ ตั้งใจหน่อย ฟังเพลงเก่าๆ ของพวกรุ่นพี่ๆก็ได้ เพลงดิส เพลงอะไรก็ได้ ลองดู

ขอบคุณมากๆเลยครับผม ที่ให้คำแนะนำ จะลองฝึกดูครับ...........

[ แก้ไขล่าสุด clashrush เมื่อ 20-4-2010 01:04 ]

มาละถึงเวลากุกลับมาละ

คิดจะเล่นกะกุ   สมองมึงคงฟั่นเฟือน

มึงกะกูมันคนละระดับ   มึงควรจะสดับ

ละลองเอาสมองอันน้อยนิดของมึงมานั้งคิด

มึงมาท้าทั้งทั้งที่ SKILL มึงมีแค่น้อยนิดยังคิดจะท้าDIS

มึงนะหรอที่เป็ฯนักกวี   กุว่ามึงต้องฝึกอีกหลายปี

คำที่กุพ่นออกมาอาจจะดูไม่ดี   แต่ตัวกุก็ไม่เคยมีราคี

ไม่ใช่มึงนะไอ้สัสไอ้กากี   ทำอะไรขอให้ดูดีดีนะไอ้อัปปรี

อยากแบทกะกูมึงต้องเจออีกหลายที  ทำมึงหงายตายเป็นผีนี้ละ SG

มึงคงใกล้ถึงกาลอวสาร   เห็นไรม์กุมึงถึงกับลนลาน

ทำอะไรไม่เป็นกุจะเอามึงไปประจารณ์   ตัดหัวมึงด้วยสแลงละเอาไปทิ้งที่เมืองกาญ

กุนี้ละตัวจริงเจ้าพ่ออยู่ในตำนาน   แต่มึงอะขี้ข้าอยู่ในโรงงาน

พูดไปไม่กี่ประโยคแค่นี้มึงก็ซึ้ง   มึงก็น่าจะรู้ดีว่าน่าจะทำตัวอย่างไง

16 บาร์สุดท้ายนี้จะสั้งสอนให้ไอ้เด็กกระโปโลอย่างมึงได้รู้

เรามันคนละชั้นกันจะเอาอะไรมาวัดมันก็ยังดูห่างไกล

C ไหนกูไม่สนเจอกุเป็นต้องหลบ  ไม่งั้นโดนกุเตะสลบ

กลับกลับไปแค่นี้มึงก็จบ   จำชื่อกูไว้ให้ดี SG จะทำให้มึงเป็นศพ

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ซึ้งครับพี่ jtoocool