สั่งพิมพ์

สมิงครูว์ - น้ำตาใต้Part3[Ft.Yamrollz,TE,Monkyking,Erasto]

nam_ta_tai-Nut$u.mp3 -

เรียบร้อยละ ขอบคุณ nutsu นะคะ เพลงนี้ เสียงเธอมันเพราะจับใจเลย

เนื้อร้องนะคะ

หวังแค่เพียงให้เราได้ยืน บนพื้นดินที่คุณคิดกลืน

ต้องฝืนต้องทนเจ็บทุกค่ำคืน  เพราะยื้อแค่ดินที่เราไม่ลืม

ฝืนต่อไปสินะที่ต้องทำ  ช้ำต่อไปใช่มั๊ยที่คุณทำ

น้ำตาไหลเป็นทางพลางให้คิด  ว่าชีวิต มันก็คือกรรม

เจ็บปางตายกันมามากมาย

หมดกายใจสลายเป็นร้อยราย

หมดโลหิตจากจิตที่รินไหล

ความสุขเลือนหาย จนทนไม่ไหว

บ้านเกิดเมืองนอน ชีวิตใครสร้าง

อยากทำอะไรคิดถึงเราบ้าง

คุณไม่เปิดใจ มอบให้แต่ความร้าง

คนไทยอ้างว้าง มองไม่เห็นทาง

น้ำตาใต้ยังไหลหลั่ง  คนไทยเราไม่ทิ้งกัน  น้ำตาใต้ยังไหลริน ขอเพียงเราไม่โดนทิ้ง

------------------------------------------------------------

[ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 16-9-2008 14:30 ]

โอววววววววว  ขอบคุณพี่เต้ค๊า

ฟังแล้วเหมือนเพลงจะทานหูเรายังไงยังงั้น

สุดยอดค่ะ  คนมิ๊กยอดไปเลย

ขอบคุณพี่เต้อีกครั้งนะคะ  

.........

แล้วก็เธอ  ยัย nutsu  แกแน่หว่ะ