สั่งพิมพ์

วิธีการเอาคลิปจาก youtube มาลงในบอร์ดคับ

วิธีการเอาคลิปจาก youtube มาลงในบอร์ดคับ

1 - เลือกคลิปที่ต้องการนำมาลงในบอร์ดเสียก่อน จากเวบ www.youtube.com

2 - เมื่อเราได้คลิปที่ต้องการแล้ว ให้ไป copy โค้ดตรงช่อง embed ขวามือของคลิป (ดังรูปที่ 1 ที่วงกลมไว้)

3 - จากนั่นนำโค้ดที่ copy มา มาวางใน webboard วิธีวางโค้ดในบอร์ดเพื่อรับชม (ดูต่อไปในข้อที่ 4)

4 - คลิกที่เมนูด้านบนแถบเมนูตรงคำว่า Discuz! โค๊ด (ดังรูปด้านล่าง)

5 - จากนั่นก็จะเห็นช่องว่างดังกล่าว (ดังรูปด้านล่าง) นำโค๊ดที่ Copy จาก youtube มาวางได้เลย
(ดังรูปด้านล่าง) เมื่อวางโค๊ดเสร็จแล้วให้คลิกที่คำว่า WYSIWYG เพื่อกลับไปโหมดปกติ (ดังรูปด้านล่าง)
ป.ล. ถ้าหากหลังจากคลิกที่คำว่า Dissuzโค๊ดแล้ว หากมีโค๊ดรัยก็ตาม ให้ลบออกให้หมดเสียก่อน

6 - เมื่อทำตามขั้นตอนที่ผมเอ่ยมาข้างต้นแล้ว ให้คลิกตรง ดูตัวอย่างโพสซะก่อน เพื่อดูผลลัพธ์ก่อนโพส
ถ้าหากทำถูกตามขั้นตอน ก็จะได้คลิปออกมาตามรูปด้านล่างคับ ถ้าหาก คลิกดูตัวอย่างก่อนโพสแล้ว
ไม่มีรัยเกิดขึ้นให้รอสักครู่ 1-6 วินาทีเพื่อให้บอร์ดประมวลผลในตัว และถ้าหากนานเกินไป 1-2 ช.ม.
ควรกลับไปดู (ข้อที่ 1 ใหม่คับ) คริคริ

7 - จากนั่นคลิก เพิ่มหัวข้อใหม่ได้เลย จากนี้คัดสรรคลิปดี ๆ มาให้เพื่อน ๆ ชมกันดีกว่า

8 - สงสัย มึนงง จุดไหน สอบถามได้คับ เพราะผมเอง ยัง งง กับตัวเองคับ 5555+

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 13-7-2012 17:05
" Caddafee "

โอ้วขอบคุณมาครับ  พี่ฟี
http://cirkrit.hi5.com
{ 241 StyleZ }

> Click Me <