สั่งพิมพ์

Clothing & Accessories

Clothing & Accessories

พูดคุยเกี่ยวกับ Style การแต่งตัว เสื้อผ้า และ เครื่องแต่งกายต่างๆ

Hair & Hat !

Dreadlocks

Afro

Cornrow

Braids

ไฟล์ภาพในบอร์ด Foil perm

Hat

General hair style : ทรงทั่วไปนะครับ รวมไปถึง สกินเฮด โกนหัว ทรงนักเรียน รองทรง รากไทร ฯลฯ

*** ช่วยกันตอบหน่อยนะครับ อยากทราบว่าตอนนี้ สังคม hiphop ในไทย ไปกันถึงแนวไหนแล้ว เอาข้อมูลตามความเป็นจริงก็ได้ครับ หรือตามทรงที่ชอบ หรือกำลังอยากจะทำก็ได้ครับ

*** คนที่ทำทรงไหนก็ ช่วยกัน comment สำหรับ ปัญหาของแต่ละทรง ว่าทำแล้วเป็นยังไง ก็ดีนะครับ จะได้เป็นข้อมูลสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจ

peaceeeeee !

โดยส่วนตัวผมเองทำ dreadlocks อยู่นะครับ ก็รำคาญกว่าผมแบบที่เราไว้ธรรมดาอยู่แล้วนะครับ
แต่ถ้าชอบจริงๆ ก็คงทนกันได้ จะมีปัญหาก็เรื่องสระผมนิดหน่อยครับ คือถ้าผมเรายาวแล้วไปทำ มันก็จะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องผมหลุดนะครับ
แต่ถ้าเป็นคนผมสั้นหน่อย ก็คงจะสระผม บ่อยไม่ได้ เพราะมันจะหลุดมาทั้งเส้นเลยครับ
สำหรับคนที่คิดจะทำแนะนำว่าตอนต่อให้บอกช่างว่า ต่อผมจริงนะครับ อย่าเอาผมเทียม เพราะมันจะแห้งลำบาก ตอนเปียก
ผมจริงจะนิ่มกว่า พอเปียกน้ำ ก็แห้งง่ายกว่าด้วยครับ แต่ราคาก็แพงกว่ากันไม่มากครับ
อีกเรื่องคือ พอทำแล้ว ก็ต้องไปซ่อมเรื่อยๆ นะครับ อย่างน้อยก็เดือนกว่าๆ ไปซ่อมหนนึง

แนะนำร้านแถวข้าวสารครับ มีหลายร้าน หลายราคา ให้เลือก...

ปล.กระทู้นี้อ้างอิงจาก Siamhiphop น่ะคับ เจ้าของกระทู้คือ  กลุ่ม: Administrators