สั่งพิมพ์

ไรม์เรื่อยๆ

กัดฟันและสู้ทนอนาคตที่ยังไม่แน่ชัด
ซักวันทรัพย์หมดสิ้นผมคงอาจไปนอนวัด
ถ้าไม่ทำอะไรเลยสุดท้ายต้องนอนครับ
ไขว่คว้าประสบการณ์เองดีกว่านอนรับ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +8 9-12-2009 18:52
- - พี !!

อ่ะ ถึงพี่แค่สองนิ้วแต่ถึงเวลาพี่ก็ยาว

ถ้าน้องได้ลองแล้วน้องจะร้องว้าว

อยู่กับพี่คืนนี้สนุกกันยันเช้า

สนุกกันอย่างเมามันจนเหม็นคาว

• Sming จิตพิสัย +10 16-12-2009 20:50

สติข้ารู้แจ้งแถลงไขใดๆไม่แน่นอน

กวีที่ไพเราะอีกไม่นานก็เป็นแค่กลอน

ลองหันหลังย้อนวันวานอดีตกาลที่ผ่านมา

น้ำตาที่เคยอาบหน้าถึงเวลาก็คงจะสร่างตา

• Sming จิตพิสัย +30 ต้องยังงี้! 16-12-2009 20:50
สันติจงมีแด่กู!!!!

กูปล่อยรามออกมาเป็นคำนำ

มันมีค่ายิ่งกว่าอัณญมณีอำพัน

ปล่อยภาษาไทยให้พวกมึงได้ทำกัน

ตอนนี้หมดเขียงเเล้วคนต่อไปอ่ะยำยำ

• Sming จิตพิสัย +30 10-2-2010 17:52
******Chumphon FC ******

ต่อ 2pigs

กำกำดูดหมดควันออกตดหลอนเห็นนางรำ

พอหมดช่างสลดยากจะคิดหาทางจำ

วันล่ะสองทีหากต้องอดเหมือนคำบางในรามบางคำ

รามคมๆก็เหมือนผลาดเยี่ยงกระสุนหักกลางลำ

• Sming จิตพิสัย +30 10-2-2010 17:53
:)

ต่อ Crux1

คำพูดทุกคำที่ฟังมามันโครตแสลง
เจอลูกกูรามคมอย่าได้โปรดแสดง
คมไม่คมก็ดูด้านบนขี้เกรียจมาแถลง
ได้ยินหนึ่งทีสองทีบินหนีไวกว่าแมลง
  • Sming จิตพิสัย +24 10-2-2010 17:54

เดินออกมาจากอารีสัมพัน

และยิ้มออกมาด้วยความตื้นตัน

เพราะเธอคนนั้นทำให้ฉันเป็นเหมือนฝัน

เพราะเธอนั้นมาขอฟัน_เฮ๊ย_ฝันอยู่นี่หว่า

• Sming จิตพิสัย +8 10-2-2010 17:54

ตัวกูนั้นเหม็นเขียว
มึงอย่ามาทำเป็นโชว์เขี้ยว
ตอนนี้กูกำลังปวดเยี้ยว
กูจะถก กระเจี้ยว เยี้ยวใส่หน้า มึง อ่ะ SuD ))~
  • Sming จิตพิสัย +4 30-3-2010 19:33

มึงจะอาบน้ำเเร้วดันปิดไฟ
ไหนมึงบอกจะโชว์พวกกูไง
โถ่ อีผู้หญิง จังไร มึงโปรดไป ไกล ๆ ส้นตรีน กู
  • Sming จิตพิสัย +4 30-3-2010 19:34

มาพูดถึงเรื่องผู้หญิงหลายใจ
ผู้หญิงที่แม้งคบใครหลายคน
ไอ้พวกที่ชอบทำตัวซุกซน
ผมหลีกไม่พ้นต้องเจอทุกที
ไอ้พวกหน้า ตา ดีๆ
ปากหวานอย่างนี้มันดัดจริต
จะเชื่อหรือป่าวแล้วแต่จะคิด
แค่อยากจะเตือนพวก ยู สักนิด
อย่าพาชีวิตไปยุ่กับมัน
ก็คำว่ารักที่พวกมันบอกความจิง มันหลอกเอา ตัง
อย่าได้คิดจะ หลอกฟัน
กะรี่อย่างนั้น อ๊ะ...หนองใน
บางคนมันทำเปนอาชีพ... จังไร
มา หลอก ไห้อยากแล้วจาก ไป
มันช่างจังไร สิ้นดี

แต่งตัวมายั่ว มาบอก ให้ผมเยสฟรี ๆ
 เมียไคคับพี่...ช่วยเอากับ ไป
 แล้วสั่งสอนเธอหน่อย.. อย่าปล่อยให้เทอทำบ่อย
นิสัยอย่างนี้อีกหน่อย.... ก็เป็นสันดาร

ผม แต่งมาเปนไรม์ในวันนี้
ผมอยากจะเตือน ก็แค่นี้
คบใครรักใคร ระวังดีๆ
ศักดิ ศรีผู้ชายเรามี อย่า ให้ผู้หญิงมา เหยียบมัน    

• Sming จิตพิสัย +6 30-3-2010 19:35