สั่งพิมพ์

12กย52 CoverBandContest2009รอบชิง[รูป+คลิป]

12กย52 CoverBandContest2009รอบชิง[รูป+คลิป]

Anime Cover Band Music Contest 2009 รวมพลคนรักญี่ปุ่น ค้นหาสุดยอดวงดนตรี!!! 23 สค52 พบกันที่ ลานสยาม Discovery ครับ ข่าววันที่: 9 มิถุนายน 2552 เพลงที่กำหนดให้เล่นมี 4 เพลง คือ 1. Dive to World ของ Cherryblossom จากการ์ตูนเรื่อง Reborn 2. Go!!! ของ Flow จากการ์ตูนเรื่อง Naruto 3. Himitsu Sentai Goranger จากภาพยนต์เรื่อง Goranger 4. Resorance ของ T.M.Revolution จากการ์ตูนเรื่อง Soul Eater กฏกติกา 1. สมาชิกทุกคนในวงจะต้องกำลังศึกษาในระดับมัธยมศึกษาหรือเทียบเท่า 2. สมาชิกทุกคนในวงต้องศึกษาอยู่ในสถาบันเดียวกันและมีหนังสือรับรองจากโรงเรียน 3. อายุไม่เกิน 18 ปี/ ไม่จำกัดเพศ 4. จำนวนสมาชิกในวงต้องไม่เกิน 7 คน (รวมนักร้องนำ) รับสมัครตั้งแต่วันนี้ถึง 11 สิงหาคม พ.ศ.2552 รายละเอียดอื่นๆ ติดตามได้ที่ http://www.gangcartoon.net/news_detail.php?id=181 ใครไปสมัครแล้วเข้ารอบบอกด้วยเน้อ จะไปเชียร์ >,.<

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 14-7-2012 18:58

งานนี้ โปเต้ เค้ามาชวนไปแข่งแบบไม่ต้องคัดรอบแรกครับ สะหมิงงงง!!! เดี๋ยว ไปเชียร์กันวันที่ 23 นี้นะ 1 วันหลังงานโคตรอินดี้ [ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 18-8-2009 21:05 ]

แหล่มเลยเพื่อนพ้มๆ ขอให้ชนะเน้อไอจุก เยี่ยยยยย

ไม่ต้องคัด!! โอวววววว สุดยอดดด สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

เยี่ยยย เป็นกำลังใจให้นะคับ พี่ ๆ

ขอบคุณมากครับ ผมจะพยามให้ดีที่สุด 555+ ไปญี่ปุ่น ไม่ต้องส่งฝาโออิชิ...ฮิๆๆๆๆ

ผมจำได้ว่าเค้าเคยมาเล่น นำร่องชวนที่ รร ผมอยุ รอบนึง ถ้าเค้าไม่บังคับเพลงนะ แบบเป็นเพลงการ์ตูนเรื่องอื่นได้อะ ผมว่าผมคงลงไปแล้วอะ เอา เซ็ทซึไกในเรื่องดีเอ็มซี ไปลุย (มีใครเคยดูมะ?) ยังไงก็เต็มที่นะครับ P.Crazed เป็นกำลังใจอยู่บ้านครับผม

- -

วันนี้สนุกมากคับ ลงไปนอนตายกับพื้น 5555555! วันที่ 12 กันยา ถ้าใครว่างก็ไปช่วยเชียกันอีกรอบนะคับ วงพวกเราติด 10 วงสุดท้ายจาก 30 วงคับบบ

ไปช่วยเชียร์กันหน่อยน้าาาา งานี้ จะพยามเต็มที่ [ แก้ไขล่าสุด P.Crazed เมื่อ 29-8-2009 04:00 ]