สั่งพิมพ์

ลงรามต้อนรับวันแม่กันครับ

ลงรามต้อนรับวันแม่กันครับ

12สิงหามหาราชินีรึอีกอย่าง วันแม่!

อะไรที่ทำท่านทุกข์ ทำไม่ดีก็พากันแก้

อย่าได้รีรอจนถึงวันที่จากกันเหมือนน้ำไม่ทันแช่

ไม่ต้องให้คนว่าคนละอาคงรู้ตัวว่าเรามันแย่

ทำงานเก็บเงินเลี้ยงผมเลือดตาไหล

ผมไม่เคยถามแม่ว่าแม่เหนื่อยไหม

วันนี้แม้เพิ่งคิดได้ว่าต้องทำอะไร

รามบทนี้แม่ฟังไว้เป็นข้อความอยากบอกแม่ไป

เก็บผมไว้ในท้องจนคลอดแม่เจ็บแถบขาดใจ

วันเกิดสนุกสนานหันคิดอีกมุมมันช่างเจ็บบาดใจ

ลูกหิวหรอลูกแม่กูรีบวิ่งไปตลาดไว

แม่ครับอยากบอกแม่เกิดชาติใดผมขอเป็นลูกแม่ทุกชาติไป

ได้โอกาศกราบตรงตักวันนี้พร้อมมาลัยวง-

-ปักหมุดกับกระดาษใส่ใจความด้วยปากกา

ตัวหนังสือลงหนัก ขอสัญญาไม่เห็นบัวเป็นกงจัก

ท่านจงมีแต่สุข พ้นจากโรคภัย คุณแม่ผู้มีพระคุณและพระราชินีผู้ทรงศักดิ์

ฮ่าๆ รู้สึกดีที่ทำแบบนี้ครับ

คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • Sming จิตพิสัย +30 9-8-2009 15:04
:)