สั่งพิมพ์

โครงการใต้ร่มเย็น2 รายได้มอบบ้านสงเคราะห์จ.ยะลา

ผมขอซุ่มนะครับ อิอิ

*้ฮุค
เห็นเธอหน้าใสๆไม่อยากจะเชื่อเลย
เธอทำให้ผมนั้นสุดลำบากใจเลย
สิ่งที่ผมเห็นนั้นแทบไม่อยากจะเชื่อเลย
หน้าใสๆก็ไม่น่าจะร้ายกันได้เลย

เห็นเธอหน้าใสๆไม่อยากจะเชื่อเลย
เธอทำให้ผมนั้นสุดลำบากใจเลย
สิ่งที่ผมเห็นนั้นแทบไม่อยากจะเชื่อเลย
หน้าใสๆก็ไม่น่าจะร้ายกันได้เลย
**

ไม่อยากจะพูดไม่อยากจะบอกไม่อยากจะกล่าว
เธอดูดีแต่ทำไมต้องทำตัวเองให้เป็นข่าว
ฉันก็ไม่อยากจะเชื่อในสิ่งที่มันเรียกว่าเรื่องฉาว
ฉันเองก็ไม่ได้หมกมุ่นคิดได้แต่เรื่องสาว

หน้าเธอใสๆแต่ทำไมทำให้ฉันลำบากใจ
อะไรมันเกิดขึ้นฉันเองก็ไม่รู้จะโทษใคร
แค่นี้มันคงจะสาสมกับสิ่งที่เธอทำลงไป
ฉันเสียความรู้สึก เสียอารมณ์ แน่นอนต้องเสียใจ

**

ไม่อยากจะฟังเหตุผลกับข้ออ้างแบบเดิมๆ
ฉันเองก็ไม่ได้อยากจะพูดอะไรที่มันดูแล้วซ้ำเติม
อดีตที่ผ่านมาเป็นสิ่งนำทางให้เราต้องก้าวเดิน
ฉันจะจำไว้ทางของเธอจะไม่ขอไปร่วมเดิน

แค่นี้มันก็พอแล้วมันสมควรจะจบแล้ว
หน้าใสๆของเธอไม่ได้ช่วยอะไรได้อีกแล้ว
หน้าใสๆแต่ใจเชือดคอฉันคงไม่เชื่ออะไรกันอีกแล้ว
เฝ้ารอวันที่เธอจะใสซื่อแบบคงจะไม่มีวันแล้ว

**

ถึงแม้เรื่องร้ายๆมันจะผ่านเข้ามา
ชีวิตยังต้องอดทนกับอุปสรรคและปัญหา
หน้าใสๆของเธอไม่ได้ช่วยแม้สติและปัญญา
ปัญหาย่อมไม่เกิดถ้าเธอไม่ได้สร้างมันขึ้น มา

อนาคตข้างหน้ามันไม่รู้จะเป็นไง
วันข้างหน้าเราก็ไม่รู้ว่าจะต้องเจอกับใคร
ภาวนาให้เจอคนดีจะได้ไม่ต้องนั่งเสียใจ
ถ้าหน้าใสๆแต่ใจเชือดคอฉันก็คงต้องรีบไป

**

**

http://www.4shared.com/file/123725433/556590fc/Slipknik_-_.html

ขอส่งเพลงนี้ไปเตือนใจพวกติดหญิงด้วยนะครับ การให้ความคิดก็เป็นการทำบุญเหมือนกันครับ