สั่งพิมพ์

โครงการใต้ร่มเย็น2 รายได้มอบบ้านสงเคราะห์จ.ยะลา

อัลบั้ม โครงการใต้ร่มเย็น 2

เนื่องด้วยโครงการ ใต้ร่มเย็น ครั้งแรกที่ Nayo และ Cobbra.K
ได้ส่งโครงการไปยังเครือซีเมนต์ไทย
นั้นคือโครงการทำอัลบัมเพลงออกมาขายแล้วนำเงินที่ได้จากการขายอัลบัมทั้งหมด
มามอบให้แก่สถานสงเคราะห์เด็กจังหวัดยะลา       
โดยโครงการได้ผ่านการอนุมัติ ได้งบมาทำอัลบัม
พวกเราชาวคนทำเพลงได้ส่งเพลงกัน มาจากที่ต่างๆ
เพื่อเอามารวมเป็นอัลบัมให้น้องๆ
ซึ่งตอนนั้นโครงการก็ได้เป็นที่สนใจของผู้คนและประสบความสำเร็จเป็นอย่างดี

มาปีนี้พวกเราชาวไทยผู้รักสันติจึงจัดทำโครงการ ใต้ร่มเย็น ขึ้นอีกครั้งหนึ่ง
เพื่อเป็นการช่วยเหลือน้องๆชาว 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้
โดยรายได้ทั้งหมดจากการขายอัลบัมนี้จะมอบให้แก่
สถานสงเคราะห์เด็กจังหวัดยะลา

จำหน่ายในราคาแผ่นล่ะ 99 บาท บวกค่าจัดส่งอีก 50 บาททั่วประเทศไทย
โดยสามารถสั่งชื้ออัลบัมโดยตรงได้ที่ www.sming.org  หรือ ที่เบอร์ 084-8166633 [เฟรช]

โดยชำระเงินมาที่  เลขบัญชี  3860159844
ธนาคาร กรุงไทย  สาขา ย่อย ม.บูรพา
ชื่อบัญชี นางสาวสุภัค  ห่านศรีวิจิตร
โอนเงินมาแล้ว  กรุณาส่งรายละเอียด ชื่อที่อยู่ ธนาคาร วันเวลาที่โอนเข้ามาที่
 ps_genius@hotmail.com  หรือ เบอร์   084-8166633 [เฟรช]

ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงที่ให้ความสนใจและร่วมช่วยเหลือน้องๆเหล่านี้
ขอบพระคุณครับ…

[ แก้ไขล่าสุด DannyWay เมื่อ 19-9-2009 14:08 ]

แหล่มแต๊แหล่มว่า

งด ทำเพลงแค่ปีเดียว ทำไมรู้สึกว่าหากกลับมาต้องมีเรื่องหวาดเสียว

สมิงมีกิจกกรมกับร้อยใจไทยที่ นราธิวาส 7 วันครับ
http://www.sming.org/viewthread.php?tid=1795

เดี๋ยวเอาอัลบั้ม ไปโปรโมทด้วยครับ

[ แก้ไขล่าสุด DannyWay เมื่อ 27-9-2009 02:10 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • CP จิตพิสัย +15 พรีเซนเตอร์! 21-9-2009 21:56

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย DannyWay เมื่อ 21-9-2009 21:26

555555555+

เกินจะสรรหาคำพูดใดๆๆมาบรรยาย
Savage Chiva   สด!  สด!   สด!

ถ้า noob ไม่ kill noob แล้วใคร จะ kill noob ?

ปกอัลบั้มเป็นทางการดี ครับ

ห้าๆ

หนึ่งแผ่น  ฮิ้ววว

ช่วยชาติ น้ออ

มีมาไว้ครอบครองแล้ว 1 แผ่น!!!

สู้ๆ

ได้ฟังเพลงในอัลบั้มแล้วครับ

พูดเลยว่า เจ๋งครับพี่เต้

แต่เสียดาย ไปตั้งนราธิวาสแนะ

ไกล อยากไปดูกิจกรรมจัดงาน

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

โครงการใต้ร่มเย็น นี้ เกิดจากความชอบส่วนตัวของผมเรื่องภาคใต้
ซึ่งได้คุยกับนาโยและคอบบร้าไว้ตั้งแต่แรก ในโครงการหนึ่ง

บางคนอาจคิดว่ามันเป็นการตลาด ของสมิง แต่เปล่าเลยครับ
สมิงไม่ได้ทำเพื่อหวังดังรึกำไรแต่อย่างใด

ซีพี ทำเพลงส่งเสริมภาคใต้มาตั้งแต่ เวปเก่าแล้วครับ

ผมทำเสมอมา..  เพราะผมคนใต้ครับ ผมเป็นศิลปิน  ผมต้องทำอยู่แล้ว
วันนั้นเมื่อ 6 ปีก่อนผมจำได้ว่าเหนื่อยมากๆครับ
แทบไม่มีใครเข้าใจผมเลย ครับ มีบางกลุ่มเท่านั้นที่สนับสนุน

แต่..
     ณ.  วันนี้ไม่น่าเชื่อว่าสมิงช่วยให้ทุกคนได้เข้ามาช่วยกัน
ทั้งร๊อคเร้กเก้ ฮิป แดนซ์ฮอลล์ R&B   จนมาถึงโครงการสอง 
แม้แต่ กอป ก็ส่งเพลงมาร่วมกับเราด้วย
ผมขอบคุณ ทุกคนมากๆนะครับ ทั้งทีมงานสมิง
ทั้งทีมศิลปินและสหายรวมไปถึงเครือข่ายญาติพี่น้องของเรา
ทั้งแฟนๆhi5 และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ร่วมกันส่งเพลง โปรโมท
อุดหนุนอัลบั้ม ใต้ร่มเย็น ของเราจากใจจริงครับ

ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองทุกท่าน ดลบันดาลให้ชีวิตพบแต่สิ่งดีงาม
แคล้วคลาดปลอดภัย คิดสิ่งใดขอให้สมดังหวังนะครับ

ทำดีไม่ต้องอายใครจริงๆครับ