สั่งพิมพ์

โครงการใต้ร่มเย็น2 รายได้มอบบ้านสงเคราะห์จ.ยะลา

โอ๊ะ  ได้เลยครับ สู้ๆนะครับ

อย่าเพี้ยนน๊าาา

เพี๊ยนตัดออกน๊าาา

SingThai-วิหคช่วยชาติ[Feat.Missdiss&Nutsu] ดาวน์โหลด http://www.4shared.com/file/1246 ... tMissDissNutsu.html

ฉีกกระดาษสมุด ที่ว่างปล่าวบริสุท หยุดยั้งทุกการกระทำ พับกระทั่งหนังสือเรียน
ประดิจประดอยด้วยความเพียน ประดับประดาด้วยสีเทียน จัดปีกนกให้เรียบเนียน
ถ้อยคำใจปากกาเขียน เพียงต้องการช่วยเหลือ ชาวบ้านที่อยู่ตรงข้ามภาคเหนือ
เพียงแค่ใจนักเรียนลูกเสือ เห็นใจชาวไทยที่โดนเฉือน เกลื่อนกระดาษบางคนคิด
แต่มวลวิหกไร้มลพิษ ร่อนไปยังทักษิณทิศหวังส่งแรงใจอันน้อยนิด
จิตสำนึกของชาวไทยแม้ทำได้เพียงโบยบินไป ให้ติดผนึกไปในถึงใจ
ให้รู้ว่าคุณไม่เดียวดาย นี่คือจุดหมายของนกระดาษที่แนบสำเนาเขียนคำปราถ-หนาให้คนที่อยู่ใกล้ภัยทิ้งใจให้ห่างจากความวิบาก หากเกิดภัยเมื่อใดจำใว้ยังไงก็แผ่นดินไทย หากว่ากายสลายไปให้รู้ขี้เถ้าคุณคือทองไทย ถ้าความวิบัตถึงญาติพี่น้องอย่ามัวแอบไปนั่งร้อง ดินบนด้ามขวานจะกู่ก้องคำรามว่าจะปกป้อง missdiss บอกคุณให้รู้เราคนไทยไม่มีที่ไหนไม่ปลอดภัย คุณเองก็รู้ อื่นใดก็รู้ เพราะใครทำเปลี่ยนไป ลอยบนท้องฟ้าเหินนภาวิหกเวหาพร้อมนำใจ ส่งไปไห้ถึงด้วยใจลึกซึ้ง ของเราชาวไทย singthai แผ่วเบาโบยบางเพราะอยากให้ภัยร้ายนั้นดูจาง ที่ใช้กระดาษซึ้งไร้น้ำหนักให้คุณตระหนักว่านี่คือลาง ดีที่จะเริ่มเข้ามาให้รู้สงบนั้นเริ่มใกล้ตา ปีที่ชนะราคีนั้นคือปีนี้ช่วยตั้งวันทา ลมบนฝากฟ้ายังช่วยวิหกไห้พลิ้วได้ แสงอุทาที่สาดส่องนี่ล่ะมาช่วยประคองฤทัย หนองน้ำที่ส่องเงารับเอาความเศร้าไปทิ้งให้ ถ้าราษดรยังไม่ทุเลายังมีภูเขาที่แกร่งกว่าใคร นกน้อยจะนำศิริมงคลพร้อมด้วยโชคชัย บันดาลให้เราสำราญใจช่วยเราให้คลาดคลาย จากเรื่องร้ายเรื่องอุบาตรให้ขยาดไม่เข้าใกล้ เนิ่นฟ้าจะร่วมพิรมเหล่านางฟ้าจะเริงร่าย เกีตริไทยจะลือลันสนั่นบัดนี้ถึงเหมัน สงบทุกบททุกอารมสง่าราศีมาประสาน รู้ไปถึงบรรพบุษสยามมีสุขแม้วิญาณ นี่คำอวยพรจากผืนกระดาษเป็นวิกหกส่งช่วยชาติ nutsu หมู่มวลนก ที่เหินลม โปรยปรายลงพื้นดิน หากได้พบ ให้รู้คือ กำลังใจแท้จริง มาช่วยซับ น้ำตาคุณ เวลาที่ไหลริน มาอยู่เป็นมิตร ชิดใจ ช่วย คลายภัยให้หายไป อยากให้คุณรับใว้เราไม่ได้มาตอกย้ำ ทำเพราะเราเห็นใจ ก็เป็นคนไทยทั้งนั้น อยู่ร่วมเป็นร้อยปี พื้นดินไม่เคยขาดหาย ไม่เคยให้ใครก้าวก่าย ย่างกรายมาเป็นเจ้าของ

[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 14-8-2009 12:39 ]

อ่าว ขอบคุณค๊า อายเค้าอย่างที่สุดเพลงนี้ ทั้งที่น่าจะต้องนัสสุมาร้องฮุกและหอนขึ้น จิงๆไม่ได้ตั้งใจนะคะ มันเป็นเดโมค่ะ ของจริงไม่ทันเลย ขอโทดด้วยที่เพลงนี้ยับเพราะท่อนหอนของมิสดิสนะคะ เดี่ยวเนื้อเพลงเอามาลงให้ค่ะ [ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 13-8-2009 14:52 ]
คิดถึง

สองอาทิตย์แผ่นพร้อมขายครับ ผมก็จะซื้อไปฝากแม่กับญาติๆเหมือนกัน
โครงการนี้ กะใช้อัลบั้มไว้สานใยครอบครัวด้วยครับ
อยากให้แม่เห็นเผื่อจะได้รับคำชมจากแม่มั่ง

เดี๋ยวเราจะมี โค้ดให้ เพื่อนๆช่วยนำไปแปะฝากโฆษณาโครงการด้วยครับ
ช่วยกันโฆษณาก็เท่ากับช่วยกันทำบุญแล้ว

โอวววววขอบคุณพี่เต้มากๆๆๆครับ

ที่รอไงต้องขอโทษด้วยนะพี่ที่อัดไม่ดี

ถ้ามีโอวกาศจะทำให้ดีกว่านี้ครับสู้ๆๆๆ

ป,ล ขอบคุณทุกๆๆคนด้วยนะครับที่เอาเพลง

มาลงกันซึ้งมากๆๆๆครับที่คนไทยยังรักกัน

เนื้อเพลงนะคะ วิหกช่วยชาติ / singthai ฉีกกระดาษสมุด ที่ว่างปล่าวบริสุท หยุดยั้งทุกการกระทำ พับกระทั่งหนังสือเรียน ประดิจประดอยด้วยความเพียน ประดับประดาด้วยสีเทียน จัดปีกนกให้เรียบเนียน ถ้อยคำใจปากกาเขียน เพียงต้องการช่วยเหลือ ชาวบ้านที่อยู่ตรงข้ามภาคเหนือ เพียงแค่ใจนักเรียนลูกเสือ เห็นใจชาวไทยที่โดนเฉือน เกลื่อนกระดาษบางคนคิด แต่มวลวิหกไร้มลพิษ ร่อนไปยังทักษิณทิศหวังส่งแรงใจอันน้อยนิด จิตสำนึกของชาวไทยแม้ทำได้เพียงโบยบินไป ให้ติดผนึกไปในถึงใจ ให้รู้ว่าคุณไม่เดียวดาย นี่คือจุดหมายของนกระดาษที่แนบสำเนาเขียนคำปราถ-หนาให้คนที่อยู่ใกล้ภัยทิ้งใจให้ห่างจากความวิบาก หากเกิดภัยเมื่อใดจำใว้ยังไงก็แผ่นดินไทย หากว่ากายสลายไปให้รู้ขี้เถ้าคุณคือทองไทย ถ้าความวิบัตถึงญาติพี่น้องอย่ามัวแอบไปนั่งร้อง ดินบนด้ามขวานจะกู่ก้องคำรามว่าจะปกป้อง missdiss บอกคุณให้รู้เราคนไทยไม่มีที่ไหนไม่ปลอดภัย คุณเองก็รู้ อื่นใดก็รู้ เพราะใครทำเปลี่ยนไป ลอยบนท้องฟ้าเหินนภาวิหกเวหาพร้อมนำใจ ส่งไปไห้ถึงด้วยใจลึกซึ้ง ของเราชาวไทย singthai แผ่วเบาโบยบางเพราะอยากให้ภัยร้ายนั้นดูจาง ที่ใช้กระดาษซึ้งไร้น้ำหนักให้คุณตระหนักว่านี่คือลาง ดีที่จะเริ่มเข้ามาให้รู้สงบนั้นเริ่มใกล้ตา ปีที่ชนะราคีนั้นคือปีนี้ช่วยตั้งวันทา ลมบนฝากฟ้ายังช่วยวิหกไห้พลิ้วได้ แสงอุทาที่สาดส่องนี่ล่ะมาช่วยประคองฤทัย หนองน้ำที่ส่องเงารับเอาความเศร้าไปทิ้งให้ ถ้าราษดรยังไม่ทุเลายังมีภูเขาที่แกร่งกว่าใคร นกน้อยจะนำศิริมงคลพร้อมด้วยโชคชัย บันดาลให้เราสำราญใจช่วยเราให้คลาดคลาย จากเรื่องร้ายเรื่องอุบาตรให้ขยาดไม่เข้าใกล้ เนิ่นฟ้าจะร่วมพิรมเหล่านางฟ้าจะเริงร่าย เกีตริไทยจะลือลันสนั่นบัดนี้ถึงเหมัน สงบทุกบททุกอารมสง่าราศีมาประสาน รู้ไปถึงบรรพบุษสยามมีสุขแม้วิญาณ นี่คำอวยพรจากผืนกระดาษเป็นวิกหกส่งช่วยชาติ nutsu หมู่มวลนก ที่เหินลม โปรยปรายลงพื้นดิน หากได้พบ ให้รู้คือ กำลังใจแท้จริง มาช่วยซับ น้ำตาคุณ เวลาที่ไหลริน มาอยู่เป็นมิตร ชิดใจ ช่วย คลายภัยให้หายไป อยากให้คุณรับใว้เราไม่ได้มาตอกย้ำ ทำเพราะเราเห็นใจ ก็เป็นคนไทยทั้งนั้น อยู่ร่วมเป็นร้อยปี พื้นดินไม่เคยขาดหาย ไม่เคยให้ใครก้าวก่าย ย่างกรายมาเป็นเจ้าของ [ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 14-8-2009 05:20 ]
คิดถึง

ปกใต้ร่มเย็นเสร็จละครับ
ดิบสมใจซีพี

ปกหลังค่อยว่ากันนะครับ
ตอนนี้ ได้โลโก้ของร้อยใจไทยแล้วครับ

เรียบๆ

แต่ดูดี

[ แก้ไขล่าสุด A'CARE เมื่อ 18-8-2009 04:44 ]

แหล่มมมม

ดิบดีครับ !!
I'am ragga muffin
facebook.com/kingnocrownsound
http://www.youtube.com/KingnocrownSound
http://MIGHTYLIONZ.hi5.com
http://monkey-king420.hi5.com
www.myspace.com/migthylion420