สั่งพิมพ์

สงครามสมิง คืออะไร?

สงครามสมิง คืออะไร?

สงครามสมิง คือ audio battle ครับ ใครข้องใจ รึอยากแลกเปลี่ยนฝีมือ ก็เจอกันที่นี่ครับอัดเพลงมา

แบทเทิลกัน ใครอัดเพลงมาแบทเทิลกันผู้ชนะ นอกจากจะได้เงินการ์ดสัตว์แลกเงินรางวัลแล้ว

ยังได้การ์ดเวทมนต์ ด้วย การ์ดที่ว่านี้คือไอเท็มใช้ปักหมุด ใช้ลบกระทู้ ฯลฯ แล้วแต่ชนิดครับ ซึ่งการ์ดเวทย์นี้

จะมีแต่ที่ audio battle สงครามสมิง ทีเดียวครับ

กฎ

เราสามารถเรียกหากรรมการ เพื่ออัดเพลงแร๊พส่งมาแข่งกัน โดยมีกฎง่ายๆว่า กรรมการจะเป็น ผู้ให้คะแนนสามส่วนคือ

อ้างอิง:

4.00 สำหรับ ความสดและคำคล้องจองกันของราม

4.00 สำหรับความหมายของราม

4.00 สำหรับอักขระสไตล์น้ำเสียง

กรรมการจะให้อาวุธ มาประมาณสิบอย่างเช่น ไม้หน้าสาม ... มีด.. ปืน.. ฯลฯ

แล้วแต่คุยกันครับว่าชอบอาวุธแนวไหน ไปใส่ในเพลงเรา โดยห้ามด่ากัน

หากทราบความหมายรามว่าพาดพิงกรรมการจะหักคะแนนผู้เล่น 0.05

แต่หากจงใจดิสเอ่ยชื่อก็จะหักทันที 1.00

เราสามารถดิสอาวุธที่ศัตรูใช้ได้ครับ เช่น.. เราใช้รามหัวข้อ กงจักร

อ้างอิง:

กูผ่าไม้หน้าสาม เพราะกูคือกงจักร

หั่นคนใช้ปืนจนแขนกับปืนมันตกลงหัก

เราสามารถรวมกันแข่งทีละหลายคนก็ได้ ยิ่งแข่งหลายคน การ์ดสัตว์รางวัลก็จะใหญ่ขึ้นตามตัว

เช่น การ์ด อินทรีแดง สำหรับ ผู้เล่นทีเดียวสามคน กรรมการจะจัด ให้ผู้เล่นชิงการ์ดคุยตกลงกันเอง

เช่น แข่งกันทีเดียวสามคนนะ แต่งรามมา 16 บาร์ ดีมั้ย ok เอาตั้งแต่เที่ยง นะ จนถึงบ่ายสามโมง

ใครลงหลังปรับแพ้ กรรมการคนเดียวรึอยากให้มีเพิ่มเป็น สองคน สามคน.. ก็แจ้งได้ครับ กรรมการมา..

คะแนนตัดสินทุกคน แจกการ์ดแล้วก็ไป หากมีเสมอ... ก็คุยกันตามสบายเลยว่าคนเสมอกัน

จะสู้กันต่อรึแบ่งการ์ดขายเอาเงินกันคนละครึ่ง

ประเภทการ์ด ตามจำนวนผู้เล่น

1 คน การ์ด แมงมุมแดง

2 คน การ์ด งูแดง

3 คน การ์ด อินทรีแดง

4 คน การ์ด หงส์แดง

5 คน การ์ด เสือแดง

6 คน การ์ด หมีแดง

7 คน การ์ด จระเข้แดง

8 คน การ์ด ช้างแดง

9 คน การ์ด กิเลนแดง

10 คน การ์ด มังกรแดง

อนึ่ง หากมีการ แบทเทิลกันแบบ audio ร้องอัดเสียงส่งมาแข่งกันก็จะไปแข่งกันที่ สงครามสมิง ครับ

http://sming.org/forumdisplay.php?fid=6 ที่นั่น กฎเหมือนกัน แต่นอกจากจะแจกการ์ดสัตว์แดงเงินรางวัลแล้ว

เราจะแจกแจก การ์ดเวทมนต์ ด้วย เป็นสิทธิ์พิเศษสำหรับ audiobattle เช่น

การ์ดเวทมนต์ ใช้ ปักหมุด กระทู้เรา หรือ แก้ไขกระทู้เรา ฯลฯ รายชื่อกรรมการ http://www.sming.org/viewthread.php?tid=105

ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

จัดไปย๊าม๊าาาา

- -

แหะๆ พวกแต่งแร๊ปนี้ไม่เปนเลยอะ

ทำไมไม่มี แบทเทิ่ล บีบอยมั้งอะ

น่าหนุกดีเหมือนกานเฮะ

มีการ์ด ด้วย งง

แต่ก้อน่าสนุกดีคับบ