Board logo

ชื่อกระทู้: มาฟังกันค่ะ นี่หรอรัก(Is this love?) NBT ft.Rookie's [พิมพ์หน้านี้]

โดย: M.M.R.R.    เวลา: 2-8-2009 21:20     ชื่อกระทู้: มาฟังกันค่ะ นี่หรอรัก(Is this love?) NBT ft.Rookie's

มาๆๆ ฟังกานนะนะ ค้ะ~ เม้นโลดๆ

Is this love- N-BT ft Rookies - N-BT ft Rookies

http://www.imeem.com/people/oGze_kr/music/...-bt-ft-rookies/

Rookie's:
โฮ้...อูอู...โว้ว...ฮูอุฮู...โววโว...ฮุอุฮุ...โนโนอุโวว...อืมม อืมมม อืมมมม
เฝ้าถามตัวเองอยู่ครั้ง ว่าคำว่ารักนั้นคืออะไร เเค่อยากจะพบคำตอบ
เจ็บเหลือเกินกับความผิดหวังที่มันคอยตอกย้ำ
ซ้ำเเผลใจให้เราเจ็บชำ
ยิ่งรักเท่ากับทำร้ายตัวเอง นี่หรือความงดงามของสิ่งนี้
ชั้นไม่เข้าใจ...

NBT:
hook
นี้แหละ......รัก(รู้บ้างไมเธอ)
คิดถึง.........นัก(เป็นบ้างไมเธอ)
นี้แหละความที่ฉันเจอเก็บไปนอนล่ะเมอทุกคํ่าคืน
เมื่อไม่ได้มาเจอเธอในวันใด ก็ต้องแอบไปนอนทนกำกลืน
นี้แหละ.....รัก(เจ็บบ้างไมเธอ)
เรื่องอก.....หัก(เจอบ้างไมเธอ)
อย่าไปคิดมากเลยนี้แหละความรัก มันไม่ได้สุขสมแต่ในใจนัก
ทำใจไว้เลย วันนี้มันก็คงต้องทิ้งกู

คำว่ารักมันเป็นยังไง เบเบ้-
-แค่เดินควงแขนกันไป นี้นะเหรอเบเบ้
รัก---กันแล้วต้องทำอย่างไร
แล้วถ้าแอบไปชอบใคร แล้วต้องทำอย่างไหน

ทนทำไปหรือต้องนั้งทำใจ
เพียงแค่แอบไปรักเขา โดยไม่ได้ตั้งใจ
คำว่ารัก บ้างที่ไม่มีทางเลือก
แค่ลองเสี่ยงกับเธอไป อย่าให้เธอว่าเสือก

แต่คำว่ารักที่ทำให้คนตาบอด
เพียงเห็นน่าเธอถึงเมื่อไร ก็หลงไปรักเธอตลอด
ยิ่งเธอขยบมา ยิ่งทำให้ผมนั้นมันปอด
ก็แค่อยากว่าบอกรัก แล้วคว้าเธอเข้ามากอด

แต่สุดจะเอื้อมมือ หมดแล้วเรื่องนิยามรัก
เหมือนดังนิยาย จบแล้วไม่มีถามทัก
ความรักสูนสหลาย มันตกจมไม่มีสายชัก
ให้กลับมาเช่นเดิม คิดไปมันไม่ง่ายนัก

hook

Rookie's:
Yeah it's Rookie...
Just so you know...love...is such a maze
now...hear me say...
เมื่อมันเบื่อชินชา ก็ต้องทิ้งกันไป
ส่วนคนที่รักมัน ก็ต้องนั้งทำใจ
คำรักหรือคำลวงมึงมาบอกทำไม
ที่มึงรักกูไปก็หวังแค่เพียงกำไร

กูตรอม...ใจ เพราะความรักทุกที
คนลอกหรือคนลวง ก็เจอกันได้ทุกปี
ไม่รู้เหมือนกัน ว่าทำไมต้องรักเธอ
คนหลาย.....ใจ ทำไมถึงรักนะเออ

NBT:
ทนทำใจอยู่ถึงคํ่าคืน วันเวลาที่ทนกำกลืน
ไม่มีใครมานอน เคียงข้างกาย ปวดร้าวข้างใน
ใครคนไหนล่ะ ที่จะเข้ามาปลอบใจ

hook

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับทุกคอมเม้นเลยนะ มีผลกับการพัฒนานะคะ~
[ แก้ไขล่าสุด CP เมื่อ 2-8-2009 21:28 ]
โดย: Cruel Pistol    เวลา: 2-8-2009 21:32

ลง Imeem ให้ละครับ

แต่มันฟังม่ายด้าย ถึงฟังได้ก็ 30 วิเองคับ

แนะนำลองเปลี่ยน เป็น www.4shared.com ดูครับ
เสียงดีมากๆ เหมาะสำหรับคนทำเพลงอย่างเรามากกว่าครับ

เสียงใส๊ใส

โดย: M.M.R.R.    เวลา: 2-8-2009 22:22

555+ โห เอาอีกเเล้ว ใจดีเเท้

โฟว์ซีเเชร์มันไมมีโพรไฟล์บันทึกเพลงเป็นเว็บเพจง่ะค่ะ

โดย: Cruel Pistol    เวลา: 3-8-2009 00:47

โฟแชร์ ทำได้เหมือน Imeem ทุกอย่างยกเว้น สร้าง Playlist ครับ
ถ้า เพลงหลายๆเพลงเรียงลงมา แนะนำ www.reverbnation.com ครับ

ที่เน้นสองเวปนี้ เพราะผมเช็คเสียงดู ชัดมากครับ  เวปอื่นชอบเบาๆ  ทุ๊มๆ

โดย: missdiss    เวลา: 3-8-2009 17:49

โอ๊ โอ้ววว พี่สาวร็อกกี้ เสียงเพราะคร๊า คาดไม่ผิดตั้งแต่ฟังเสียงตอนแร๊พ ว่าถ้าร้องต้องเพราะแน่ หนูชอบเสียงตอนร้องนะคะ ชอบเสียง เวลาร้องต้องใช้พาวเวอร์ที่มีอยู่แล้ว เยอะๆนะคะ อีกไม่นาน จะเพราะแบบซุปเปอร์สตาร์เมืองนอกค๊า ร้องๆๆๆ ดีกว่า เนอะๆ สู้ๆค่ะ เสียงคุณพี่หนูขอเก็บใว้ในลิสคนโปรด อุ๊บอิบ [ แก้ไขล่าสุด missdiss เมื่อ 3-8-2009 18:07 ]
โดย: M.M.R.R.    เวลา: 3-8-2009 23:21

โห เขิ้นเขิน ขอบคุณมากค่า เฮ้อ ได้ยินเสียงตอบรับดีๆเเบบนี้ก้อชื่นใจ

เอาเป็นว่าเราจะพยายามทำให้ดีขึ้นๆไปเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โดย: M.M.R.R.    เวลา: 3-8-2009 23:23

อ้อ ต้องยกความดีความชอบให้ เอนบีที ด้วยนะคะ เขามิกซ์เองทั้งหมดเลยนะ

ลำพังเราทำเเบบนี้ไม่ได้หรอก

โดย: J_Fe    เวลา: 5-8-2009 13:31

เสียงเพาะค่าๆๆ

โดย: NBT    เวลา: 7-8-2009 12:31

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาฟังเพลงนี้นะครับ หรืออีกหลายๆเพลง     ขอบคุณมาก 
โดย: EpXiLiX    เวลา: 7-8-2009 15:36

ว๊าวววว

เจ๋งงงง !!!!!

อยากได้เสียง แบบนี้มาฟีทเพลง เรา มั่ง จางงงง

อีกนิส เดียวว

โดย: M.M.R.R.    เวลา: 15-1-2011 17:00

http://www.4shared.com/audio/JQbUvxVW/Isthislove_NBTftRookie.html

แก้ไขเเล้วนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ SMING.ORG (http://www.sming.org/) Powered by Discuz! 6.0.0